Hạng D
15/9/08
2.040
2.212
123
thì đúng vại mà, con xe này ông chú mua lại 1,35 tỷ năm 2019, về tút tát làm lại thêm 300tr , đi đc thời gian nó báo lỗi sửa chữa nhiều nên ông bán đi, e chạy con trên có lúc đồng hồ báo 24l/100km
Năm 2013 qua US ...ông Sếp chở đi chơi bằng con S500 (hay 600 gì đó) ....chạy phê thôi rồi....
Vài năm sau thấy ổng đổi xe..hỏi sao đổi xe ổng nói con S đó bị lỗi báo đèn..vô chính hãng Merc. mấy lần ko fix đc ...mình nghĩ lạ ..sao Hãng ko fix đc ...ổng cười ko nói gì hết...2015 gì đó nghe ổng nói bán lại cho tụi thu xe củ đâu đó 10K...chắc tụi nó tháo lấy phụ tùng quá .......:D
Mấy con này tới thời nó sẽ thành của nợ ...vừa chạy vừa run sợ nằm đường...:D

Hạng B2
7/10/19
361
2.270
93
Năm 2013 qua US ...ông Sếp chở đi chơi bằng con S500 (hay 600 gì đó) ....chạy phê thôi rồi....
Vài năm sau thấy ổng đổi xe..hỏi sao đổi xe ổng nói con S đó bị lỗi báo đèn..vô chính hãng Merc. mấy lần ko fix đc ...mình nghĩ lạ ..sao Hãng ko fix đc ...ổng cười ko nói gì hết...2015 gì đó nghe ổng nói bán lại cho tụi thu xe củ đâu đó 10K...chắc tụi nó tháo lấy phụ tùng quá .......:D
Mấy con này tới thời nó sẽ thành của nợ ...vừa chạy vừa run sợ nằm đường...:D
Đúng con 750Li này lúc nào e cũng thấy lỗi cá vàng hiện lên, mà vẫn ráng cố đi :D
trước đó thì có con 750li máy dầu sx 2004(ĐK 2006), con này ít hỏng vặt, nhưng hỏng dàn lạnh thay tốn tiền ghê! a nào có tiền săn mấy em bmw máy dầu đi có khi lại lành.

Hạng C
Đúng con 750Li này lúc nào e cũng thấy lỗi cá vàng hiện lên, mà vẫn ráng cố đi :D
trước đó thì có con 750li máy dầu sx 2004(ĐK 2006), con này ít hỏng vặt, nhưng hỏng dàn lạnh thay tốn tiền ghê! a nào có tiền săn mấy em bmw máy dầu đi có khi lại lành.
Cái hay của BMW là hay báo lỗi, và hay hơn nữa là đã báo lỗi rồi mà cứ phớt lờ là nó không cho chạy nữa (!)

• Like
Reactions: Tao Cong
Hạng B2
7/10/19
361
2.270
93
Cái hay của BMW là hay báo lỗi, và hay hơn nữa là đã báo lỗi rồi mà cứ phớt lờ là nó không cho chạy nữa (!)
cũng tùy lỗi đóa a @viet xuan con 750li kia hiện cá vàng vẫn đi phà phà ? đc cầm lái nó đúng là đã thật ....

• Like
Reactions: viet xuan
Hạng C
cũng tùy lỗi đóa a @viet xuan con 750li kia hiện cá vàng vẫn đi phà phà ? đc cầm lái nó đúng là đã thật ....
Em chỉ chưa làm quen được với kích thước của nó, chứ còn giá đó với con xe đẳng cấp như vậy thì không còn gì để băn khoăn.

Ghi chú : Giá rẻ vậy thôi chứ nếu rẻ hơn em cũng có thể ráng gồng cho biết đá biết vàng (!)

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Lỗi này vẫn chay được,nhưng khi nó mà không còn chạy dược thì banh hết bộ đồ lòng,không cứu dược nữa,chỉ có bán sắt vụn.

• Wow
Hạng B2
7/10/19
361
2.270
93
Lỗi này vẫn chay được,nhưng khi nó mà không còn chạy dược thì banh hết bộ đồ lòng,không cứu dược nữa,chỉ có bán sắt vụn.

Anh ơi ! Đến nông nỗi đó sao anh ?
Cần bán gấp người tình trăm năm!
Cần bán gấp người tình trăm năm!

lỗi cá vàng của e nó đây .... vẫn phà phà, như a @LEXUSFOREVER nói chắc đi time sửa ngán quá bán quách đi :D
=> Biết đâu đến chủ thứ 2 họ làm ngon đi ổn là múc đc mí anh

• Like
Hạng C
View attachment 2899391View attachment 2899392
lỗi cá vàng của e nó đây .... vẫn phà phà, như a @LEXUSFOREVER nói chắc đi time sửa ngán quá bán quách đi :D
=> Biết đâu đến chủ thứ 2 họ làm ngon đi ổn là múc đc mí anh
Em nghĩ là :Cái hay của BMW là báo lỗi ngay khi hệ thống có bộ phận nào trục trặc. Mình cứ phớt lờ đi thì phải chấp nhận hư hỏng nặng hơn.
Vấn đề là sửa - thay thế ở đâu và ai sửa . . . lấy cái gì sửa và sửa như thế nào ?
. . .
Em cũng chỉ đang trải nghiệm nên cũng chưa có lời giải anh nhé !