Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam
RE: Cần bán xe để đi bộ

Em thấy rằng các bác đừng nên đi xe 4 bánh ra đường, nó bất công lắm. 80% người ta đi xe đạp, xe máy, ngửi khói, ngửi bụi, các bác thì sạch sẽ, máy lạnh, lại làm chật chội đường sá.
Còn các bác đang kinh doanh vận tải thì... thôi, cũng là kế sinh nhai, em không dám bàn.

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM

Các bác biết không, chạy vào trung tâm nhiều khi nhục khg tả được, đậu xe 1 cái là chủ nhà ra đuồi như đuổi tà, chủ nhà khg đửôi thì lo ngó mấy chú xxx rồi phường đội rồi giao thông công chánh gì gì đó, có bữa em ghé Lý Tự Trọng vào uống cà phê đi ra vừa bị thằng giữ xe quán thu phí, vừa bị nhà nước thu phí, bữa khác đậu ở Nguyễn Công Trứ lại bị thằng đánh giầy thu phí mới đau chứ. Hóa ra đi xe hơi vào TP khổ hơn rất nhiều lần so với đi các phương tiện khác các bác ạ.

Trích đoạn: Long Vehicle

Em thấy rằng các bác đừng nên đi xe 4 bánh ra đường, nó bất công lắm. 80% người ta đi xe đạp, xe máy, ngửi khói, ngửi bụi, các bác thì sạch sẽ, máy lạnh, lại làm chật chội đường sá.
Còn các bác đang kinh doanh vận tải thì... thôi, cũng là kế sinh nhai, em không dám bàn.

bác đang trù ẻo anh em OS ấy á?

bác cứ nói như thể bác với cánh lái xe ô tô là 2 phe không cùng bến bờ ấy
mất cái này đc cái kia chứ

để cái được của bác hoàn thành mà bắt bỏ hết ô tô xe máy đi hay sao

ngoài các bác kinh doanh vận tải ra thì trong mắt bác toàn mấy ông bụng to ưỡn ẹo ô tô đi chơi phố cho xe đạp ngửi khói à?

nói thế mà cũng nới đc... www.bótayvớidântrí.com.vn