Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
các bác đọc xem, em chán đến nỗi muốn đi bộ cho rồi[link]http://www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2007/11/3B9FC927/[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/6/07
1.127
0
36
31
RE: Cần bán xe để đi bộ

cứ tưởng bác bán xe để đi bộ:D

Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân

Sao em nhấp vào link bác gởi mà chẳng thấy gì hết vậy?:(:(

Trích đoạn: heosua

Sao em nhấp vào link bác gởi mà chẳng thấy gì hết vậy?:(:(

bác bị dính rồi

khì khì em đùa đấy chắc do mạng

cái link đó nói về việc đóng thêm thuế có xe

chán nhỉ

mua con xe đã đóng đủ loại thuế rồi thế mà giờ lại nghĩ thêm cái thuế ô tô nữa

chả biết 50% thuế tiêu thụ đặc biệt là thuế đánh vào cái gì nữa

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

các bác đọc xem, em chán đến nỗi muốn đi bộ cho rồihttp://www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2007/11/3B9FC927/

Nước nào chả thế, cứ gì VN. Không túm nhà giàu thì còn biết túm ai. Đi xe được thì đóng thuế được :D Thuế dùng vào việc gì và dùng như thế nào thì lại là một vấn đề khác. Về vấn đề đó bác có thể đấu tranh, khiếu nại :)

Còn ai khổ hơn người nông dân, vậy mà họ còn phải chịu bao nhiêu tầng thuế đè lên mình?
Xem "Nông dân phải nộp tới 122 khoản thu":

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=86582&ChannelID=3

Vậy bác dzui dzẻ chia lửa với nông dân nhé :)

Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon

Khà khà...:D cái này gọi là Vỗ cho béo rồi thịt đây....[8D], 2000tỷ làm sao chia đây, nhứt đầu quá

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM

Các bác tưởng tượng đi, thuế NK, thuế GTGT, thuế TTĐB, lệ phí trước bạ, bảo hiểm, phí đăng kiểm,phí xăng dầu, phí cầu đường, phí đậu xe giờ đến thu phí này nữa, mai mốt chắc nghĩ đến việc thu phí người ngồi trên xe luôn quá, em nghĩ mà quá nản, mà cho em hỏi các vị đó có thẩm quyền để ra quyết định thu thêm loại phí này khg ạ?

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: gcrt

Các bác tưởng tượng đi, thuế NK, thuế GTGT, thuế TTĐB, lệ phí trước bạ, bảo hiểm, phí đăng kiểm,phí xăng dầu, phí cầu đường, phí đậu xe giờ đến thu phí này nữa, mai mốt chắc nghĩ đến việc thu phí người ngồi trên xe luôn quá, em nghĩ mà quá nản, mà cho em hỏi các vị đó có thẩm quyền để ra quyết định thu thêm loại phí này khg ạ?

Không bác ạ, chỉ được đề xuất thôi, sau đó CP ra quyết định. Bị trên ép nên các ông ấy quẫn quá phát biểu liều, không lẽ mang tiếng ông nọ bà kia mà chẳng có ý kiến gì. Mà cứ tắc đường kiểu này thì đội mũ bảo hiểm làm gì nhỉ...? Tóm lại là quy hoạch đô thị của VN lởm khởm. Theo em cứ chuyển hết các cơ quan NN ra ngoại thành 30-40km, cho các vị ấy đi xe buýt, ngoài ra người dân đi đến các cơ quan NN bằng xe buýt cũng tiện. Cho các vị này ở trung tâm TP thì hết đi muộn, về sớm, trưa thì nhậu nhẹt.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.190
113
Q3

Bác bán, thằng khác chưa có xe nó mua nó cũng chạy ra đường hè[8D] kẹt vẫn hoàn kẹt :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Bán chi cho uổng, mai mốt nếu không kham nổi thì tháo máy ra,tìm Hai lúa học kinh nghiệm mần trực thăng mà bay lụi,đâu sợ vỉ ruồi..:):):)..!