Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
hãng chỉ lưu thông tin xe bảo dưỡng ở hãng thôi. xe 2017 đã hết bh, khả năng chủ xe bảo dưỡng ở gara nên khó xác định có tua công tơ mét hay ko.
check ở đây là cắm máy vào check odo kìa , chứ ai nói check bão dưỡng đâu mà bảo hành gì nữa! odo nó lưu nhiều chổ, ra ngoài tua nhưng vô hãng cắm máy check phát ra liền !

• Like
Reactions: Quochuy79
Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
Em mới bán City 13 đây. Vì em là người dùng nên em hiểu tâm lý người mua sẽ đắn đo sợ nhất 2 chuyện là xe từng bị thủy kích/đâm đụng nặng và xe bị tua odo. Nên em cũng chuẩn bị sẵn mọi thứ: sổ bảo dưỡng + toàn bộ giấy thanh toán các kỳ bảo dưỡng cũng như các lần bảo hiểm. Vì em bảo dưỡng toàn bộ trong hãng nên tự tin cam kết cho check hãng thoải mái. Vì thấy em quá tự tin + nghề nghiệp em + tình cờ có người quen chung là anh hàng xóm nên người mua ko cần check hãng luôn =)) Chớ lúc đầu coi xe là người ta nghĩ em tua odo vì đời 13 mà mới có 74000 km =))
Nên tóm lại giống ý #2, bác coi thái độ người bán thế nào, biết được địa chỉ thật của họ càng tốt, có sổ bảo dưỡng đầy đủ các mốc thì càng an tâm, còn lại thì hên xui =))
Cho số vin, rồi bảo tải app Honda+ rồi check nếu mình bảo dưỡng hãng, ko cần lưu file giấy rườm rà e

• Like
Reactions: No[2]
Hạng F
28/8/19
6.692
11.375
113
Palm Beach, Florida, US
Mua xe cũ ngoài KN thì hên xui cũng nhiều lắm. Đừng nói ở Vn bọn garage chuyên bùa xe cũ bán lừa lọc, ngay ở Mỹ cũng vậy, từ nước sơn cho đến cả odo (hiếm nhưng ko phải ko có). Mình từng làm garage, chủ Việt nên biết. Thu vào rẻ mạt, bùa lại bán rẻ kiếm 1k-2k chiếc là bthg. Vì bởi mua cái xe cũ chỉ 3k thì ít ai chăm chăm test cái odo hay lặt vặt vì bởi bản thân cái xe đã quá bèo, nổ máy có chân đi là OK.
K/n ở đây mua xe cũ thì cứ vào dealer hãng mua, ngay cả thằng Carmax cũng chả tin bằng. Giá có cao hơn nhưng yên tâm. Hãng nào nó cũng có xe cũ hãng khác bán hết, xe nó thu vào phải tương đối ngon và check kỹ, nó còn cho đổi xe cũ lấy xe mới ( Thu Tất cả hãng xe và còn có discounts nếu là đổi hãng xe).

• Like
Reactions: singapore12
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Kiểm tra xe còn tốt, ko đâm đụng ngập nước là được rồi
Có tua 1 chút thì ảnh hưởng gì đâu mà phải cẩn thận quá a?
Trừ những dòng như vios hay fotuner innova morning i10 (số sàn) là xe dịch vụ thì cần thật cẩn thận
Chứ các xe nhà dùng thì cho tua 1-2v cũng chả ảnh hưởng gì nhiều đâu
Ps: 1 chiếc xe chạy 10v chưa chắc đã ngon bằng 1 xe chạy 15v. Vì vậy mua xe thì nhờ thợ có kinh nghiệm người ta xem cho, chứ đừng quan tâm nhiều đến odo.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/9/17
275
343
63
35
kn của nình là có 450 mua con hạng A hay A+ mới tinh đở nhức đầu, ít tiền lở xui gặp con xe lỗi thì thấy hận bản thân lắm rồi lại ước gì hay biết vậy ... làm con xe mới

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Cho số vin, rồi bảo tải app Honda+ rồi check nếu mình bảo dưỡng hãng, ko cần lưu file giấy rườm rà e
Ha ha em cài rồi bỏ xó luôn chưa bao giờ mở ứng dụng ra coi tròn méo ra sao nữa :D