Mju
Tập Lái
28/3/12
4
0
0
Hi các Bác CNL!
Những người trẻ như em thế hệ sinh năm 1986 (tuổi con cọp - mệnh hỏa trong lò)
rất cần các Bác đi trước hướng dẫn để hoàn thành 1 phương án kiếm tiền và đầu tư về tiền để thực hiện phương án! Sau bao nhiêu trăn trở hôm nay xin mạnh dạn chi sẻ cùng các Bác. Nếu có gì sai xót xin thẳng thắn phán xét, có gì hay ho thì có lời động viên. Thank các Bác. Em xin vào việc chính
Việc 1: Em có bạn (SN - 1986) Là kỹ sư nuôi trồng thủy sản (TN DH Nông Lâm HCM). Hiện tại bạn em hoàn thành 1 trang web về thủy sản (Bạn em tự làm từ A-Z), đã hoạt động 2 tháng rồi, lượt truy cập tương đối nhiều rồi. Bây giờ Bạn em cần nhà đầu tư đề có tài chính phát triển web mạnh lên!
Các bác có nhã hứng thì ghé vào web xem nhé! tepbac chấm com
Việc 2: Hiện tại em có 1 phương án kiếm tiền em rất tâm đắc và hy vọng
Nhưng em không biết làm như thế nào cho thành plan hoàn chỉnh và chuẩn (plan có thể đem ra ngân hang vay vốn).
Em cần sự trợ giúp:
+ 1 plan mẫu thực tế về lĩnh vực dịch vụ nhà hàng Các Bác có thì chia sẽ cho em út nha! em chân thành cảm ơn!
+ Em đang cần 1 sư phụ để hướng dẫn để viết plan! Các Bác thế 6x, 7x có Tâm muốn giúp đỡ thế hệ 8x tụi em thì hãy ra mặt chỉ bảo tận tình cho em út nha! cảm ơn lần nữa!
+ Nếu 1 Plan tốt các bác có sẵn sàng đầu tư không?
Bác nào có nhã ý muốn biết ý tưởng plan (chỉ là ý tưởng trên giấy chưa có con số cụ thể) của em, em xin 15-20 phút gặp gỡ làm quen và để trình bày coi như 1 lần tình cơ gặp nhau cùng uống cafe! (dành cho các bác cùng quê có lòng giúp đỡ em út)
Em tên: Nguyễn Hoàng Chinh . Quê: Cát Khánh, Phù Cát, Bình Định
Tạm trú: Q. Thủ Đức (gần chợ bình triệu)
Email: hoangchinhbds@gmail chấm com
Nếu có 1 ngày các Bác nghé qua Bình Triệu uống cafe em xinh mời các bác qua quán cafe bờ sông sài gòn Tonny
Em xin hết. Mong các bác ủng hộ! Thanh you!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/7/07
310
245
43
Theo em bác nên nói rõ bác cần gì đi, người ta đọc thấy được thì go ahead, đằng này cho sdt để nhà đầu tư gọi hỏi ý tưởng đầu tư đó là gì để tui bỏ tiền vào thì ...:mad:

Nếu ý tưởng bác tốt, rõ ràng, rành mạch + sdt của bác thì may ra!

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Kỳ trước nhỏ em em nó cũng làm một cái dự án nhà hàng gì đó (đem đi thi), đạt giải luôn, khi lên TV thì mấy ông ngân hàng hứa hẹn ghê lắm, tài trợ ì xèo, đến khi xong rùi hỏi thì mấy ổng trốn mất. Cái dự án xếp xó. Để em về lục lại coi nó còn cái dự án đó ko em gởi cho bác nghiên cứu tiếp nha.

Mju
Tập Lái
28/3/12
4
0
0
Thank bác góp ý, em đã sửa lại cho rõ ràng.
citizenken nói:
Theo em bác nên nói rõ bác cần gì đi, người ta đọc thấy được thì go ahead, đằng này cho sdt để nhà đầu tư gọi hỏi ý tưởng đầu tư đó là gì để tui bỏ tiền vào thì ...:mad:

Nếu ý tưởng bác tốt, rõ ràng, rành mạch + sdt của bác thì may ra!

Mju
Tập Lái
28/3/12
4
0
0
Ý tưởng kinh doanh của em là mô hình mới (có 3 giai đoạn phát triển nhằm tạo ra 1 thương hiệu mạnh trong làng ẩm thực việt).
Nói chung là chưa có ai là ở HCM, nhưng ở Hà Nội đã có 1 mô hình rồi, em định nâng tầm cái này lên 1 cách mạnh mẽ.
Và em thấy cái Plan kinh doanh dịch vụ nhà hàng có nhiều điểm tương đồng, nên em muốn xin được tham khảo. em có phương hướng viết cho nó chuẩn!
Nếu được bác cho em gặp em gái bác để em trình bày ý tưởng ò em, có khi lại cộng tác với nhau! Thank bác ủng hộ có thì gửi cho em sớm:
hoaiphong99 nói:
Kỳ trước nhỏ em em nó cũng làm một cái dự án nhà hàng gì đó (đem đi thi), đạt giải luôn, khi lên TV thì mấy ông ngân hàng hứa hẹn ghê lắm, tài trợ ì xèo, đến khi xong rùi hỏi thì mấy ổng trốn mất. Cái dự án xếp xó. Để em về lục lại coi nó còn cái dự án đó ko em gởi cho bác nghiên cứu tiếp nha.

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Em thấy bên FI nhiều bác 7-8x viết plan giỏi lắm, sao bác ko post cả bên kia phòng khi CNL đầu tuần tự động xóa thớt ạ?
Chúc bác thành công!

Mju
Tập Lái
28/3/12
4
0
0
Thank bác tí nữa chuyển em nó qua bên kia
NắngSG nói:
Em thấy bên FI nhiều bác 7-8x viết plan giỏi lắm, sao bác ko post cả bên kia phòng khi CNL đầu tuần tự động xóa thớt ạ?
Chúc bác thành công!

Hạng C
29/7/11
760
13
28
41
Mju nói:
Hi các Bác CNL!
Những người trẻ như em thế hệ sinh năm 1986 (tuổi con cọp - mệnh hỏa trong lò)
rất cần các Bác đi trước hướng dẫn để hoàn thành 1 phương án kiếm tiền và đầu tư về tiền để thực hiện phương án! Sau bao nhiêu trăn trở hôm nay xin mạnh dạn chi sẻ cùng các Bác. Nếu có gì sai xót xin thẳng thắn phán xét, có gì hay ho thì có lời động viên. Thank các Bác. Em xin vào việc chính
Việc 1: Em có bạn (SN - 1986) Là kỹ sư nuôi trồng thủy sản (TN DH Nông Lâm HCM). Hiện tại bạn em hoàn thành 1 trang web về thủy sản (Bạn em tự làm từ A-Z), đã hoạt động 2 tháng rồi, lượt truy cập tương đối nhiều rồi. Bây giờ Bạn em cần nhà đầu tư đề có tài chính phát triển web mạnh lên!
Các bác có nhã hứng thì ghé vào web xem nhé! tepbac chấm com
Việc 2: Hiện tại em có 1 phương án kiếm tiền em rất tâm đắc và hy vọng
Nhưng em không biết làm như thế nào cho thành plan hoàn chỉnh và chuẩn (plan có thể đem ra ngân hang vay vốn).
Em cần sự trợ giúp:
+ 1 plan mẫu thực tế về lĩnh vực dịch vụ nhà hàng Các Bác có thì chia sẽ cho em út nha! em chân thành cảm ơn!
+ Em đang cần 1 sư phụ để hướng dẫn để viết plan! Các Bác thế 6x, 7x có Tâm muốn giúp đỡ thế hệ 8x tụi em thì hãy ra mặt chỉ bảo tận tình cho em út nha! cảm ơn lần nữa!
+ Nếu 1 Plan tốt các bác có sẵn sàng đầu tư không?
Bác nào có nhã ý muốn biết ý tưởng plan (chỉ là ý tưởng trên giấy chưa có con số cụ thể) của em, em xin 15-20 phút gặp gỡ làm quen và để trình bày coi như 1 lần tình cơ gặp nhau cùng uống cafe! (dành cho các bác cùng quê có lòng giúp đỡ em út)
Em tên: Nguyễn Hoàng Chinh . Quê: Cát Khánh, Phù Cát, Bình Định
Tạm trú: Q. Thủ Đức (gần chợ bình triệu)
Email: hoangchinhbds@gmail chấm com
Nếu có 1 ngày các Bác nghé qua Bình Triệu uống cafe em xinh mời các bác qua quán cafe bờ sông sài gòn Tonny
Em xin hết. Mong các bác ủng hộ! Thanh you!
Cái quán cfe nghe tên quen quen!:D:D