Thảo Luận Chung Cần cẩn thận hơn!!

Hạng B1
28/4/11
83
0
0
thanhlan nói:
nguoiphutinh nói:
Nghe đt cũng nguy hiểm nhưng em nghe hoài!
Em ngược lại: Không bao giờ sử dụng ĐT khi đang lái xe. kể cả khi dừng đèn đỏ hoặc kẹt xe.

Bác sướng quá, có lẽ bác làm chủ. Chứ người làm thuê thì chủ gọi, khách réo không nghe thì có nước nghỉ việc đi câu.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
TUXEDO nói:
em cũng học chiêu này của bác Automondial

Từ dạo mobile phone bị xoẹt xoẹt không nghe được gì -
anh em ta có thể áp dụng thêm chiêu nghe như không nghe :
mợ cả gọi mình nghe rõ mồn một nhưng mồm thì cứ alo .. alo ... alo ... không nghe được gì mạng chán quá rồi cúp rụp 1 phát thế là xong

Cái này em cũng áp dụng vài lần rùi trong trường hợp không muốn nghe mà đã lỡ bắt máy rùi (vì có thể là số bàn) nên phải như vậy.

Hạng B1
4/4/11
99
1
0
50
Em vote cho bác chủ nêu ra topic này. Đồng thời em cũng vote bác Automondial.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Nghia Milk nói:
thanhlan nói:
nguoiphutinh nói:
Nghe đt cũng nguy hiểm nhưng em nghe hoài!
Em ngược lại: Không bao giờ sử dụng ĐT khi đang lái xe. kể cả khi dừng đèn đỏ hoặc kẹt xe.

Bác sướng quá, có lẽ bác làm chủ. Chứ người làm thuê thì chủ gọi, khách réo không nghe thì có nước nghỉ việc đi câu.
Dạ tại cái lỗ tai zới lại con mắt iem nó mần ziệc wá tập trung bác ui, em mờ nghe hoặc dòm ĐT là hết nghe gì, thấy gì nữa, cho nên để giữ an toàn cho mình và cho người khác đang tham gia giao thông: iem hỗng sài chắc cú; có đi câu cũng đặng.

Bởi có 1 lần đang chạy 2B, vì nghe ĐT của LL ở bộ phận chăm sóc khách hàng của Unilever zới chất giọng cực ngọt, cực phê, em suýt lên... ngắm gà khoả thân. Từ dạo ấy...iem chừa.

Mong bác thông củm.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Cũng vì nghe dtdd mà chú lái cho nguyên xe 16 ghế vào đầu tàu hỏa.

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Em thì thỉnh thoảng vẫn nghe, vẫn gọi vẫn nhắn tin mặc dù luôn luôn cảnh giác nhưng thôi chắc nghe lời các bác làm cái răng xanh cho lành

Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM
Automondial nói:
Không nghe máy khi lái xe nhất là khi có bà cả đi cùng để cho bà cả biết là mình không bao giờ nghe máy khi lái xe. Mục đích là nếu đang hú hí mà bà cả gọi cũng không nghe lát sau gọi lại nói là đang lái. Như vậy sẽ an toàn cho cả khi tham gia giao thông và cả khi hú hí :D:D:D
Bác này nói quá chuẩn luôn, một công đôi việc. Nói chung là lúc nào cũng lái được thoải mái