Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Em không rành về xe lắm nên em chuyển từ con Matiz2002 SE qua con SPARK LT1.0 - 2015 hồi cuối tháng 10 năm 2015
Em xin viết bài cảm nhận về SPARK LT 1.0 - 2015 sau hơn 5.000 Km chạy hỗn hợp
1. Về máy thì em không rành lắm, khẳng định là đi nhẹ nhàng hơn và khỏe hơn Matiz :). Nhưng mới chạy thì không thấy gì, nhưng càng chạy thì đổ xăng A92 hay A95 đều bị róc máy (khi đề pa và khi ép số) càng ngày càng róc máy mạnh hơn - hơi thất vọng - kỹ sư hãng báo là do xăng - :mad:
2. Chạy lên cao tốc Trung Lương thì mới đạp lên 100km/h thì rất tốt không có cảm giác bồng bềnh, nhưng lên trên 105km/h là bắt đầu rung tay lái - tệ hơn Matiz- Kỹ sư bảo cân mâm lại :confused:. mới đi có hơn 5.000 km - bắt cân mâm lại do hãng không bảo hành cái bánh xe anh chạy ngoài đường sụp ổ gà thì sao :( - em đang để xe lại hãng làm bảo dưỡng và cân mâm lại rồi test thử tiếp ;)
3. Cốp sau lúc nào cũng rung khi đi qua các gờ giám xóc - cốp sau bị hở - tệ hơn Matiz - xe mới chẳng biết xử lý thế nào cuối cùng là chọn giải pháp lắp thêm ron cao su chổ bác tuibagang - tạm ổn nhưng hơi buồn vì xe mới mà tệ vậy
4. Chạy từ TP Bạc Liêu về TP Biên Hòa - một mình một ngựa - hết hơn 7 tiếng - nghỉ 2 lần - mỗi lần 15 phút - ghế ôm vào người lái rất khỏe, cảm giác rất êm xe và không bị mệt hay đau lưng - ăn đứt Matiz ;) . nhưng chỉ buồn là không đạp được 120 củ chuối giờ :(.
Đó là cảm nhận sơ bộ của em về con SPARK LT 1.0 - 2015. Tầm giá này mà đòi hỏi như LEXUS thì các bác đi mua LEXUS mà xài nhé!
Em đi 1.2LT chạy trên 120 tay lái mới run á. Max 160 lận. Bác ở Biên Hòa thì bảo dưỡng có thể vô garage Bốn Mùa (gần bv Tâm Thần), ở đó kỹ sư hãng ra ngoài làm nên yên tâm.

• Like
Reactions: Phong Xanh