Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Anh Hải hình như bị ràng buộc không được nhập dòng xe đối đầu trực tiếp với Hyundai ở VN (trừ Cerato và phần nào là Morning). Hạng A thì Morning vốn trước h ko đe doạ được i10, hạng B thì Soluto chỉ là B-, hạng D Hyundai buông Sonata nên mới cho Thaco, crossover hạng C thì đang yên đang lành ko nhập Sportage cạnh tranh với Tucson nữa, lên 1 tí thì Sorento ko dám nhập phiên bản mới để cạnh tranh Santafe. Thế nên con này, nhìn là thấy ăn đứt Kona nên 99% sẽ ko về VN :D

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.963
133
Anh Hải hình như bị ràng buộc không được nhập dòng xe đối đầu trực tiếp với Hyundai ở VN (trừ Cerato và phần nào là Morning). Hạng A thì Morning vốn trước h ko đe doạ được i10, hạng B thì Soluto chỉ là B-, hạng D Hyundai buông Sonata nên mới cho Thaco, crossover hạng C thì đang yên đang lành ko nhập Sportage cạnh tranh với Tucson nữa, lên 1 tí thì Sorento ko dám nhập phiên bản mới để cạnh tranh Santafe. Thế nên con này, nhìn là thấy ăn đứt Kona nên 99% sẽ ko về VN :D
Anh phân tích chuẩn luôn. MPV thì Huyndai ko có phân khúc cạnh tranh nên mới cho Sedona về bán.
Kia quả thật bị chi phối. Nhưng cũng tự hỏi các model đã bán hết hàng tại nhiều tt lớn như Kia Morning (Kia Picanto), Sorento,...sao Thaco còn khung gầm mà ráp ta.
Có thể với khuôn đúc khung gầm đó, họ mang luôn về VN để chạy đến chừng nào mòn, dập ko ra hình nữa thì thôi :D

Tập Lái
15/1/20
14
4
3
32
Có chém gió không đó bác ? Để em bảo bạn em có thêm động lực đợi, chứ Kona hơi xấu
Vì em cũng cực mê em này nên cũng đang ngóng, có về chắc cũng bấm bụng làm 1 chiếc :))))

Hạng B2
20/12/19
243
198
43
44
Seltos to hơn Vitara mà option như Kona. Nên giá hợp lý thì Ecosport cũng khóc