Tập Lái
26/6/13
18
5
43
cái xe này thật không đáng tiền các bác ah? đúng là bền thật, nhưng xe thời nay chạy vài năm đổi được rồi, nên đưa yếu tố an toàn, tiên nghi lên trên một tí!

Hạng B2
6/3/15
230
116
43
33
Người ta nói người Việt tự hại người Việt không sai, lý do tại sao lại như vậy? Có thể hãng Toyota ko yêu cầu mua xôi kèm hành thối mà là của chính các đại lý Toyota thoả thuận ngầm với nhau nhằm đút túi thêm vài đồng từ hành thối đó.
Cá nhân tôi rất mong ae trên diễn đàn này hãy là người tiêu dùng thông minh vì còn rất nhiều xe chất hơn rất nhiều của các hãng khác với giá tiền tương đương thậm chí thấp hơn.
Hãy tẩy chay xe Toyota để buộc hãng này phải tôn trọng người Việt như các khách hàng ở các nước khác.
Khi nhà nước đã có chính sách thuế NK về 0% nhưng một số hãng ko những giảm mà còn tăng giá hút máu trên chính mảnh đất Việt nam.
Chỉ cần 1 tháng ko ai mua xe của Toyota xem, Họ buộc phải tôn trọng người Việt, không thể để để mất thêm tiền như thế được 107tr tương đương với 21 tấn thóc của bà con nông dân.
Đúng vậy, em đồng ý với bác, thử 1 tháng ko ai mua coi, xem hãng nó như thế nào. Nhưng sự thật là vẫn có ng mua bác à, bùn

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Cụ cứ phản biện, đi thẳng vào vấn đề đi. Đừng lấy những thứ không liên quan vào làm gì? Nếu có minh chứng cần ghi rõ, đừng đánh lận con đen thế thôi.
Anh vẫn không hiểu anh đã viết cái gì à?
:
Thẩm mỹ nó thể hiện tri thức, sự hiểu biết, đẳng cấp và kết tinh văn hóa. Các Cụ để ý những sản phẩm đỉnh cao về thiết kế thường có triết lý thiết kế rất rõ ràng, thể hiện sự kế thừa của văn hóa cũng như phản ánh đẳng cấp của nhà thiết kế. Không phải tự nhiên nước Anh có nhiều nhà thiết kế đẳng cấp (nó do kế thừa văn hóa tinh hoa giới Quý tộc hàng trăm năm). Em phải nói thật thiết kế của Toy nó đã xấu và quê mùa, cộng thêm mấy món phụ kiện giẻ rách gắn vào trông tởm không thể chịu nổi. Nó hiếp dâm thị giác và làm cho những người xung quanh thẩm mỹ bị kém đi. Nó cũng thể hiện rất rõ văn hóa của các Cụ mua xe :)

Mer thì tốc độ này xe chạy vẫn đầm chắc. Em từng đạp lên gần 235 km/h cho con W205 (vẫn chưa lút chân) và gần 250 km/h cho con W222 trên cao tốc Long Thành - Dầu Giây mà không cảm thấy gì là "sóng gió" như con xe toy.
Híc...dìm em nó thì cũng có mức độ thui..Lấy Mẹc mà đi so với Toy thì tội nghiệp em nó lắm..Không ai đi mua Toy để đi 200km/h cả..họ cần cái xe che mưa che nắng sáng ra đổ xăng chạy khỏi phải lăn tăn về chi phí, bảo dưỡng..nó dành cho người ít có thời gian hoặc chỉ coi xe là phương tiện..tiếc là Toy ở VN nó bị thần thánh hóa quá thui..

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Nói thẳng thì hơi vơ đũa cả nắm chứ thật sự ra đường thấy lũ chạy toy toàn chạy kiểu óc chó,lạc lách,vượt ẩu,đua,bật pha cả ngày lẫn đêm,đậu kiểu thiên hạ là nhà mình..Có cái xe cỏ có trăm mấy HP mà tụi toy nó hãnh diện ghê lắm,Toàn nghĩ mình xe đua
Nhất là Ỉn và Tủn

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng C
5/10/13
726
452
63
Nhiều người bảo mua xe toy bán lại ít mất giá , vậy tại sao người ta không nghĩ rằng lúc mua xe toy họ đã phải mua phí giữ giá đó nhỉ . Ví dụ : Hai chiếc xe cùng phân khúc , trang bị option và tính năng an toàn như nhau , thậm chí kém hơn nhưng xe toy bán với giá cao hơn xe khác, khoảng cao hơn này chính là phí giữ giá rồi . Bởi vậy sau này bán lại giá nó có cao hơn thì cũng là bình thường thôi có gì phải sung sướng.
Chuẩn roài. Đâm đầu mua xe cũ giá cao rồi tấm tắc khen

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng C
5/10/13
726
452
63
Sao lại phải nhột hả bác? Mình đi con xe mà mình cảm thấy thích thấy thoải mái là ok rồi. Trường hợp em nêu ra đây chỉ là một trường điển hình thôi. Còn nhiều người khác đi xe Toyota cũng có thái độ y như vậy khi nhìn con xe Hàn của em. Mà thôi bác ơi, đi con xe mà nó đách có con mẹ gì như xe tải thì chán phèo. Còn cái chuyện xe bền thì em thấy nó chung chung quá. Ai có thể định nghĩa XE BỀN có nghĩa là sao ạ?
Morning số sàn ngoài bắc từ lâu các cụ taxi đã chạy hơn mấy trăm nghìn km, có xe hơn 400000km vẫn chỉ thay nhớt và chạy. Tất nhiên gầm phuộc và hệ thống điều hòa thì phải thay thế do nhiều nguyên nhân. Nhưng trên cơ bản máy móc và hộp số vẫn bươn chải mỗi ngày ko có vấn đề gì. Có thể gọi đây là bền
Còn chính bản thân mình chạy hilux chưa tới 150.000 km nhưng hỏng dàn lạnh, phuộc cũng phải thay, máy dầu nên kêu to và rung ban đầu -> nhưng nó vẫn hoạt động mỗi ngày.
Có thể suy ra độ bền ko khác nhau nhiều. Chỉ là phụ thuônc vào cách nuôi xe của người chạy!

• Like
Reactions: TRÍ CB and tenxo