Hạng C
29/7/18
519
172
58
32
Hồ Chí Minh
xetot.com
Mấy bác toàn xàm vl, hãng nào khan hàng ở VN họ cũng làm vậy hết. Giờ bác có đi đặt Ford Everest 2018 xem có phải PK không, Honda CRV 2018, hay đến cả em Hyundai Santafe trong tình trạng khan hàng đại lý họ đều gắn phụ kiện để bán cho khách hàng nào cần thực sự. Mấy bác có biết chen ngang mua xe ngay là mấy bác đang cướp đi 1 hợp đồng đặt xe của ai đó. Có khi người ta chờ cả năm trời để nhận xe.

Bác nào thấy không hợp lý thì có quyền mua xe khác hoặc đặt hàng chờ. Đại lý họ đâu đeo bám bác bắt bác phải mua đâu. Nhiều bác có chút tiền mua xe cứ muốn làm bố của thiên hạ. Cái gì cũng chỉ muốn ngon bổ rẻ.

• Like
Reactions: Billca
Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Mấy bác toàn xàm vl, hãng nào khan hàng ở VN họ cũng làm vậy hết. Giờ bác có đi đặt Ford Everest 2018 xem có phải PK không, Honda CRV 2018, hay đến cả em Hyundai Santafe trong tình trạng khan hàng đại lý họ đều gắn phụ kiện để bán cho khách hàng nào cần thực sự. Mấy bác có biết chen ngang mua xe ngay là mấy bác đang cướp đi 1 hợp đồng đặt xe của ai đó. Có khi người ta chờ cả năm trời để nhận xe.

Bác nào thấy không hợp lý thì có quyền mua xe khác hoặc đặt hàng chờ. Đại lý họ đâu đeo bám bác bắt bác phải mua đâu. Nhiều bác có chút tiền mua xe cứ muốn làm bố của thiên hạ. Cái gì cũng chỉ muốn ngon bổ rẻ.
o_Oo_Oo_O

Tập Lái
29/7/17
20
33
13
43
Nếu người mua mà thích thì ok nhưng nếu bị ép thì... thà hủy cọc mua... vios

Tập Lái
29/6/18
33
13
8
24
Mer thì tốc độ này xe chạy vẫn đầm chắc. Em từng đạp lên gần 235 km/h cho con W205 (vẫn chưa lút chân) và gần 250 km/h cho con W222 trên cao tốc Long Thành - Dầu Giây mà không cảm thấy gì là "sóng gió" như con xe toy.
xe Toy bị set max ở tốc độ 180km/h nên bác cũng không có cơ hội thử như Mer đâu

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Chiều nay sau khi vài cuộc gọi đại lý em đến trực tiếp đại lý xem và đặt vấn đề mua xe với đại lý thì đc xác định bắt buộc phải mua gói phụ kiện 120 tr và không nhận cọc xe với giá gốc . Em sale tiếp e rất vui vẻ thật thà nói thẳng xe ko có nên như vậy và e ấy cũng xác nhận rằng giá trị của phụ kiện ko cao như vậy .
Em thì quan điểm ko gì phải vội nên ko chấp nhận mua cái gói phụ kiện, đây là hình thức tăng giá bán của các đại lý mình ko chấp nhận thì thôi, chửi bới ném đá trên đây ko phải là giải pháp vì bất cứ hãng nào vậy thôi, khi mà cung ko đáp ứng cầu đều thế cả . Chỉ khi nào tất cả kiềm chế nhu cầu lại cương quyết ko mua xe ế thì sẽ giải quyết đc vấn đề này.
Như Camry e hỏi thì ko cần lắp thêm j mà còn đc khuyến mãi kha khá đang cân nhắc hay là chyển sang sedan

• Like
Reactions: xxxe and nta139
2/3/14
1.327
1.287
113
Túm váy lại là quy luật thị trường cung k đủ cầu, cầu lớn hơn cung thì mấy anh đại lý kèo trên bán người này k mua thì người khác mua chả cần lo tự có người duối tiền vô tay mà lấy xe. Khách hàng cũng vậy khi gặp xe ế thì cũng kỳ kèo bớt một thêm hai thôi. Có sale kể xe ế gặp khách mua xe vài trăm triệu mà cư đòi bớt vài triệu, sale cũng bằng lòng bán rồi đắp tiền túi cho đạt doanh số sản phẩm. Thị trường là thế...