Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Lúc bán lại xe có tính thêm 100 củ này không các bác? :cool::cool::cool:
Nghĩ s lại k có? Vd giá nó 1 tỷ 2, giờ bán lại cò lái chỉ cần nói giá nó 1 tỉ 1, đỡ được phí trước bạ cả trăm triệu, mà đỡ phải tốn thêm 100tr mới có xe ngay thử coi ai mua xe lướt k xuống tiền mới lạ. Dân VN gì chứ hám lợi + thiếu hiểu biết có mà đầy :D

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng B1
15/8/16
65
22
8
34
nhìn phong cách lexus quá các bác nhỉ :D ghét cái bia kèm lạc, vừa mua đã lỗ 100tr tiền phụ kiện rồi ( xe nào hot ở vn cũng vậy ư??? )

• Like
Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Kylin bán xe tàu, z8, nó còn không luộc thêm tiền của khách hàng dù bán khá chạy. Phải đợi mấy tháng mới có xe. Thế mà ông Toyota này lại làm ăn như thời vụ ngoài đường.

Thế quái nào mà tàu lại tử tế hơn Nhật.
Không phải tử tế hơn mà là do người Việt tự làm giá thui bác ơi

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Lúc bán lại xe có tính thêm 100 củ này không các bác? :cool::cool::cool:
bác mà tính thêm thì nó kiu bác tháo ra luôn nó còn cảm ơn đây :)).... mấy cái đồ ăn cướp này lấy về làm cái gì cho mang tiếng:D:D:D:D

• Like
Hạng D
15/9/17
2.752
2.136
113
39
Cái mỏ của con cá gì vậy trời? Ra ngoài độ vừa đẹp và rẻ hơn trong đại lý nhiều. Cuồng gì mà cuồng dữ vậy.

• Like
Hạng C
19/12/14
760
917
93
Không phải người giàu nào cũng "khôn".
Bởi vì có nhiều tiền thì có rất nhiều cách khác nhau, mà ở VN ta gọi đó là "khôn vặt".
Có thể họ do may mắn và "khôn vặt" nhiều nên kiếm nhiều tiền nhanh và khi xuất tiền cũng nhanh không kém, cho nên bị hớ hơi nhiều. Đôi khi họ mua bán theo cảm tính và ai đó tư vấn giúp cho chứ không phải họ am hiểu tường tận và thực sự biết cách xài tiền (nghe rất khó tin nhỉ?)
Nhưng chả sao cả, vì sau đó họ vẫn "khôn vặt" kiếm thêm nhiều tiền bù vào khoản bị hớ thôi.

Ban đầu em cũng chả tin cái việc người giàu họ bị hớ và đôi khi ngớ ngẩn và ngờ nghệch, cho đến 1 lần em bán được con xe với giá tốt đến khó tin.
Số là người này làm ăn buôn bán nên có tiền, gặp đúng lúc em đang rao bán con xe, và cách ngày sinh nhật ông bố vài hôm nên tìm em xem xe và đặt cọc làm hợp đồng mua bán trong vòng 3 nốt nhạc. Nhanh đến mức em là chủ xe cũng giật mình sững sờ vì giá đưa ra định là có thương lượng và có kì kèo giảm cả chục chai. Nhanh đến mức chả thèm lái thử gì luôn, đơn giản đến xem rồi hỏi xe va quẹt gì không rồi ký hợp đồng.
Em hỗ trợ đánh con xe về tận nhà để nhận nốt số tiền còn lại, và gặp được ông bố đang sửng sốt há hốc với món quà.
Vài hôm sau em làm thủ tục sang tên xe cho... một người khác. Hoá ra ông bố là dân có nghề, nhìn vào biết mua hớ, nhưng cũng chỉ rầy rà con mình chơi sang không cần thiết rồi đành nhường lại cho ông bạn thân với giá rẻ hơn, chịu lỗ 1 khoản vì dù sao cũng đã trả hết tiền cho em rồi.
Người ta làm dân kinh doanh làm ăn buôn bán mà còn bị hớ, em cũng đành cười hỗ trợ hết mình cho xong thủ tục và có cách nhìn rất khác với giới lắm tiền kể từ lúc đó :D.