Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Thì bác chở vợ con ra Vũng Tàu thả bãi cho tự tắm còn mình đi cắm sạc nữa tiếng sau quay lại :p. K biết mấy bác đi Vũng Tàu sao chứ nhà e là 4h sáng lên đường 6h sáng tới nơi ngắm mặt trời mọc rồi xuống biển cho tụi nhỏ tắm tí, đúng 7h lên xe dạo 1 vòng ven biển rồi đi ăn, đúng 9h là tót lên xe về SG :p. Cứ đi trái giờ trái giấc người ta là đường auto vắng auto đẹp. :p
11h về tới SG ăn trưa tới 13h về ngủ tới 15h dậy tắm 17h đi siêu thị 18h ăn tối 19h trà cnhanh chém gió 20h về xem "Running Man" rồi đi ngủ.
Bác đúng là đại cmn gia rồi còn gì .... e fun tí :D

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
4/9/06
2.278
21.787
113
Xe này đi trời mưa ngập nước thì không biết có đi được không mí anh cnl ?

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Ông Tây 1m95 vẫn ngồi vừa chứ đừng nói 85.
Nhưng bị cái là người việt cứ khoái dư dả.
Cứ có tiền là xài dư thừa, người như con nhái vẫn khoái ghế sau thật to.
Chứ ngồi đúng nhất và an toàn nhất hồi đó khoa học nó nói là bác phải để được 2 đầu gối tựa được vào phần lưng ghế phía trước mới là đúng chuẩn.
Bác cho em xin cái link khoa học bác nói ở trên để em tham khảo chút. Em chỉ nhớ được dạy tư thế gập chân khi gặp tai nạn chứ chưa biết cái vụ chân chạm thế này, xe lúc này sẽ rất chật sao mà ngồi được nhỉ ?
Còn thừa tiền mà dùng e34 là xe chính thì em thấy có vấn đề rồi.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Cho dù là gì thì tầm di chuyển chỉ 285km là dở dở ương ương với xe điện. Giá thì k phải là rẻ với mức 700 triệu(còn chưa bao gồm pin). Hiện tại chưa xác định dc mật độ trạm sạc thì cũng rất ớn. Đáng lẻ hạ tầng phải dc xây dựng trước để tạo lòng tin cái đã.
bác mua sao ra giá 700 triệu vậy, muốn mua đặt trước thì lăn bánh chưa tới 600 triệu. Tầm giá này muốn mua xe điện chạy xa cũng khó.
Link giá em xem đây : https://autopro.com.vn/dung-het-khu...n-nhieu-so-voi-niem-yet-20211015120049999.chn

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Cái này em thấy chuẩn luôn, tầm 285km là quá bậy dở dở ương ương.
Đó là do thằng làm không tính đúng vòng di chuyển. Phải luôn tính là đường đi + đường về theo quãng đường phù hợp sức khoẻ nhất khi lái xe (thường sẽ là 200km x 2 = 400km).
Nên xe điện nào muốn làm thì cũng phải làm 400km trung bình 2 vòng đi về.
Như xe xăng đa số còn mức 250 x 2 hoặc 300 x 2 cho một bình xăng kìa.
Còn tất nhiên thật sự thì 285km thực tế là ổn vì đi làm đi học này kia mỗi ngày 30km đã là cao.
Nhưng vấn đề là xe hơi ở VN nó có cái tên riêng ai cũng biết, là “Xe du lịch”!!
E34 không dùng cho nhu cầu này bác ơi, bác mua e35 và e36 đi. E34 chủ yếu đi chợ, đi làm, đi học, nhắm chủ yếu vào gia đình đã có xe xăng rồi mua thêm xe điện dùng hàng ngày.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Xe này đi trời mưa ngập nước thì không biết có đi được không mí anh cnl ?
Bao tốt, không được lạm dụng thôi, nhưng mà chỉ cần 1-2 lần làm được là đã tiết kiệm cả bầu trời rồi. Bạn em đi xe SUV gầm cao mà còn chết vì bị xe tải tạt nước vào. Xe điện sướng nhất là chỗ này và cái khoản bảo trì, bảo dưỡng, mùi xăng, độ bền, tiện ích (cắm nồi cơm điện đun luôn)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
So cùng giá cùng phân khúc vs hãng khác chứ sao.
Kiếm chiếc nào giờ nhỉ
thì nó bé nên so với fadil. Không lẽ so với Fotunter ?
Fadil lại bé quá, còn nó chưa bé được đến vậy. Không biết so chiếc nào đây.
Mà cái vụ sạc điện ngoài đường không biết mai mốt trả phí nhiêu một lần bây giờ các bác? Điện thì hẳn phải rẻ nhiều.

Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
Bao tốt, không được lạm dụng thôi, nhưng mà chỉ cần 1-2 lần làm được là đã tiết kiệm cả bầu trời rồi. Bạn em đi xe SUV gầm cao mà còn chết vì bị xe tải tạt nước vào. Xe điện sướng nhất là chỗ này và cái khoản bảo trì, bảo dưỡng, mùi xăng, độ bền, tiện ích (cắm nồi cơm điện đun luôn)
Ừ còn vụ đi ngập nước đúng hay bác ạ.
Nhớ cái lần 2018 biểu diễn vụ Klara đi qua đường mưa mà nước ngập tới yên xe!!!
Vụ đi mưa công nhận hay.
Rồi vậy thì mua bảo hiểm cho xe điện cũng rẻ bớt.
Xe cũ rao bán không cần phải xạo “không đâm đụng, bơi lội, thuỷ kích,...” nữa.
Kể cũng khoái ghê.

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
11h về tới SG ăn trưa tới 13h về ngủ tới 15h dậy tắm 17h đi siêu thị 18h ăn tối 19h trà cnhanh chém gió 20h về xem "Running Man" rồi đi ngủ.
Bác đúng là đại cmn gia rồi còn gì .... e fun tí :D
Bộ bác... rình em hay j vậy???