Hạng D
1/1/15
2.368
10.343
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Tốt thôi mà. Chính ra làm người sưu tầm mới hay chứ mà cứ bị ám ảnh mua xe là cơm gạo đi lại này kia, xe phải thế này thế kia thì chán phèo.
Mình đặt mình là nhà sản xuất mình mới thấy niềm vui của họ nhiều khi là tạo ra được thứ gì đó.
Em chỉ hay phê phán bọn nhà sản xuất bán hàng với giá kỳ cục thôi.
Còn giá đàng hoàng thì đồ không xài em cũng mua.
Hồi đấy mê một chiếc xe Mustang mà không có tiền mua, sau này có tiền thì đi kiếm mua lại chiếc đó, bị người ta rủa xả ngu, ngựa, mua xe mới mà đi.
Còn nếu xe đó hết sản xuất hay hết bán rồi thì mua chiếc mới nhãn khác chứ ai mà, này kia, this that,...
Có ai biết là mình mê đúng chiếc xe ấy đâu, chiếc mới cũng không thích bằng.
Thôi thì mua về cứ đội quần mà chạy vậy cho yên thân khỏi có ai lời nanh nọc,...

em mua xe VinFast lần 1 là để ủng hộ hãng xe Việt Nam đầu tiên bán xe hơi bằng thương hiệu gốc Việt, ngoài ra không có lý do nào.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Chống nc phần pin + hệ thống điện thôi. Bác nói IP 67 mấy ông tưởng nguyên con xe lao xuống nc làm tàu ngầm đấy :p
Có tiêu chuẩn mà bác, con e34 này lội nước ngập luôn trong đoạn ngắn không vấn đề gì đâu. Bác lên youtube mà xem tesla lội ngập trần xe luôn.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
7/10/21
125
232
43
Xe nhỏ phần mui thì ngắn nhìn như con i10 ko ra dáng suv gì hết, ko làm bệ vệ vuông vắn tí nhỉ. Xe đi 285km thì thấp quá thêm 100km nữa thì tốt
Chờ bản facelift anh nha. Cũng nhanh cỡ Lux đồ thôi :D
Nhiều người sẽ khẳng định xe này đi phố cho coi. Rồi chắc ngày ngày chỉ chạy trong phố thôi. K cần cuối tuần cuối tháng làm chuyến Vũng Tàu đi về 240km kẹt xe 1 phát nằm đường vì hết pin luôn.
Cục xạc dự phòng để mần chi anh hè :))

Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
em mua xe VinFast lần 1 là để ủng hộ hãng xe Việt Nam đầu tiên bán xe hơi bằng thương hiệu gốc Việt, ngoài ra không có lý do nào.
Bởi vậy, nhiều khi đừng quá cơm áo lợi nhuận, kể như cái thú sưu tầm cũng được mà.
Vố này mua vé E34, 35 hay 36 đây?
Khả năng bác lấy 35 là đẹp.
36 trông gần như chả khác mẹ gì SA.

• Like
Reactions: Wuyền
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Có tiêu chuẩn mà bác, con e34 này lội nước ngập luôn trong đoạn ngắn không vấn đề gì đâu. Bác lên youtube mà xem tesla lội ngập trần xe luôn.
Xong, vậy phải mua con 35 hoặc 36 thôi.
Ráng móc 40-50k ra vậy.
Đổi lại yên tâm cái vụ thuỷ kích.
Lội nước bằng nóc được thì xe điện vô đối rồi.
Kinh thật.

Hạng B1
24/3/17
51
53
18
34
con lux sa chạy ngon kg bác . Qua năm em gom tiền đổi xe . Năm nay covid quất em thê thảm quá

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn

Còn hình trên là Lux SA đúng không bác. Nếu đúng thì xe lúc đầu không chỉ hở chỗ đó không đâu, ghép nối hở khắp mọi nơi. Mà có ai mua xe đó gần 2 tỉ đâu, khuyến mãi tới lui còn có 1.3-1.5 tỉ gì đó. Giờ thì họ đã hoàn thiện nhiều rồi và sờ con xe đã tiến bộ lắm rồi. Những người đầu tiên mua xe đúng là can đảm, nhưng không có họ thì giờ lấy đâu ra xe điện cho chúng ta dùng. Mà con xe thì gốc rễ vẫn là động cơ, giảm sóc, hệ thống lái, an toàn vì các hệ thống này ảnh hưởng đến sức khỏe và an toàn người dùng, còn lại thì sẽ đặt lên bàn cân để xác định có cần đánh đổi hay không.