Tập Lái
25/11/13
3
1
3
Sài Gòn
Chào các anh chị trên diễn đàn

Em đang muốn học sữa chữa ôtô tại tp hcm nhưng không biết chỗ nào đào tạo tốt để học ra nghề và làm việc ổn định lâu dài...em đã tốt nghiệp CĐ tài chính nhưng với em làm tài chính chán phèo và thực sự em chẳng có cảm hứng gì về làm tài chính!! từ nhỏ em đã thích máy móc...năm nay em 24 tuổi và muốn lập nghiệp bằng đam mê của mình...vì em biết chỉ có đam mê mới mang mình đến công việc và gắn bó với nó...rất mong các anh chị góp ý và chia sẽ kinh nghịêm chỉ dẫn cho em...Cảm ơn các anh chị.

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
học ở gara là tốt nhất, mên tìm gara uy tín, gặp gara tào lao nó sai làm chít mịa mà éo chỉ gì

• Like
Reactions: trungnghia12591
Hạng B2
28/7/14
136
85
28
35
theo mình nghĩ muốn giỏi nghề thì cần nắm bắt những tinh tuý của nghề. Không phải bác cứ vô gara hay học nghề là giỏi lên được đâu. Mình cũng đang làm thợ nên mình biết, mỗi xe 1 kiểu đa dạng và phong phú, cộng thêm công nghệ phát triển xe đời sau lại khác xe đời trước. Chính vì vậy, cách để giỏi lên là nắm bắt cơ bản( đi học) và luyện tay nghề( đi làm) và cuối cùng là luôn luôn đọc và tìm hiểu những vấn đề mà mình ko hiểu. Như vậy mới có thể tiến bước đc. Ví dụ hôm nay mình gặp phải 1 công việc mà mình hoàn toàn ko có thông tin và kinh nghiệm, thay cảm biến chống kích nổ và làm sạch van iscv của xe legacy(subaru). Đi học thì có thể biết đc công dụng của cảm biến chống kích nổ hay van iscv nhưng khi vô làm, chắc gì đã biết đc van đó nó nằm chỗ nào, thay ra làm sao? Nếu có ai chỉ cách làm thì còn ok, nếu ko có ai chỉ đc thì làm cách nào

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Hãy theo đuổi và làm điều mình thích. Có lẽ hợp lý nhất là theo ý anh hoangdi1988, hãy học xong rồi làm.
Vừa làm vừa học hay ko học mà làm...chỉ có hỏng thôi.
Cố gắng lên bạn. Chúc thành công.

• Like
Tập Lái
25/11/13
3
1
3
Sài Gòn
Cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến, hiện tại muốn theo đuổi công việc này lắm nhưng mình o biết phải bắt đầu từ đâu và học ở chỗ nào là tốt nhất để ko phải mất thời gian và tiền bạc mà ko đc gì hết ^^

Hạng B2
31/5/14
116
48
28
33
mình cũng từng học trường cao thắng nếu bạn muôn học sữa chữa oto thì nên hoc truong này dạy rất kĩ, sau này có mở lớp bồi dưỡng TOYOTA nữa nếu được bạn đăng kí học luôn thì ok

• Like