Hạng C
5/2/07
781
4
0
45
RE: Cần chú ý gì khi lội nước mùa mưa

Xe tay ga mà bi gập nửa bánh khỏi chạy! Mặc dù máy ko tắt! Vì dây đai truyền động ( ko xài xích như xe số) bi ướt ko còn ma sát, con Dyl nhà em một lần ngập ở HL14 vẫn chạy tốt chỉ thua xe đạp 1 tý :D nên chỉ còn nước dẩn bộ
Còn cái quạt bác khỏi lo ko phải hàng "tung của" đâu made in Japan đấy em ngập cả tiếng đồng hồ quạt vẫn quay vèo vèo thiếu điều nâng cả chiếc xe lên luôn, em phải dùng 2 tay ghì lại đấy

Chú ý : Nếu xe tắt máy thì ko nên tiếp tục cố khởi động lai máy! vì lúc đó nước đã vô trong máy rùi!, nếu cố sẽ bi cong thanh đẩy Piton ( ko biết gọi là gì :D) đấy, bác còn cố thừ thì thay luôn Piton, bạc xú páp. Lúc đó bác tốn 4-5 chai là chuyện thường. THôi thì tốn vài trăm k kêu xe đèo ra thợ kiểm tra luôn mà yên tâm á

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/5/07
227
1
0
53
Auros Automobile
www.Auros.vn
RE: Cần chú ý gì khi lội nước mùa mưa

Xe ko phải thuyền các bác ơi! Ngập thì tốt nhất là tìm chỗ nào cao ráo ta ngồi ta nghỉ, làm cốc trà ngắm thiên hạ bì bõm :D. Em đã bị rồi, nước vào dầu máy, ko biết vẫn đi đến mấy ngày sau khi thấy kéo ga lên được max 30kmh mới đi khám. Kết quả vô cùng đau thương :(
Ngập nước nếu cố sống chết vẫn đi thì để số nhỏ 1-2, ga đều, tốc độ thấp để ko tạo sóng. An toàn rồi thì các bác nên đưa em xe đi kiểm tra nếu nghi ngờ thì thay dầu máy càng sớm càng tốt nhé!