Hạng B1
25/2/07
88
64
18
Kính chào các bác, tình hình là mấy ngày nay mưa nhiều nên nhiều khu vực bị ngập nên em mở bài này để bác nào có kinh nghiệm vào chỉ bảo. Trước đây em đi Dream cùi bắp nên khộng care mấy vụ lội nước (chỉ thay nhớt, chùi bugi đi tiếp). Nay đi Sì cút tơ nên cũng hơi ớn vụ lội nước. Mấy bữa trước thằng em đi Sờ chim lội nước sau đó về phải làm lại nồi thiệt hại hết 1 số, dù con Dy của em vẫn chưa phải lội nước nhưng chắc chắn rồi cũng phải bơi thôi nên em hỏi có bác nào có kinh nghiệm giúp em nh

Hạng B1
7/5/06
89
0
0
Hanoi
RE: Cần chú ý gì khi lội nước mùa mưa

Lội nước thì bó tay rồi,trước xe em bị nước vào nặng thì chấp nhận dắt bộ,nhẹ thì đề 1 lúc lại lên nhưng phải dựng chân trống lên ga vài lần hồi lại máy...khổ lắm.Tốt nhất mùa mưa bác nên lấy Dream mà đi cho đỡ xót vậy :D:D:D

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Dy mà lội nước thì coi chừng vì quạt két nước nằm thấp tè

Hạng B2
12/3/06
313
16
18
45

nếu lội nước mà ngập luôn cả bánh sau thì chú ý nên đi thay nhớt hộp số ! chứ không là tiêu luôn :D

các bác đi Pi chú ý em nó mà đi qua chỗ nước ngập ngang lốc máy(nắp côn sau) là bị nước vô sẽ ỳ máy ko đi được.Nếu bị trường hợp như vậy dừng xe nghiêng về bên trái cho nước chảy hết ra là lại ok ngay

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Mùa mưa thật chán! Các bác khi đi ra đường nên thủ sẵn một cái nút cao su nhỏ bằng lỗ thoát cuối ống pô.Hễ mà gặp điạ hình ngập nước như hình trên (tại Sài Gòn) thì các bác lập tức xuống xe,tắt máy,nút ngay ống pô lại dắt bộ lội qua vùng nước ngập.Sau đó nổ máy đi tiếp ngon lành,đằng nào cũng phải nhúng chân vào nước thì thôi chấp nhận ...ghê ghê một tý còn hơn ráng chạy một lát chết máy là khổ hơn nhiều.

Tập Lái
23/5/07
19
0
0
ho chi minh-vietnam

theo mình nghĩ, nếu đi xe số thì qua mấy chỗ ngập nước, cứ cài số 1 hoặc 2 , cứ từ từ mà lết qua. không được để ga xuống lúc nào cũng rồ ga va đạp thắng, không biết như thế có đúng không ? nhưng minh đi xe máy thì thế, đi xe tay ga thi lướt qua nhanh nhanh, cũng qua tuốt, chưa thấy dắt bộ....... chứ làm theo lời bác xuống xe dẫn bộ.nước cống không hà, chắc về nhà chặt chân luôn quá. kinh lắm !

tui
Hạng B1
6/12/04
97
0
6

Trích đoạn: hcivic

Chỗ này là đường gì mà cây xanh nhiều vậy bác.
Biết để tránh :D.

tui
Hạng B1
6/12/04
97
0
6

Trích đoạn: sam_jet

theo mình nghĩ, nếu đi xe số thì qua mấy chỗ ngập nước, cứ cài số 1 hoặc 2 , cứ từ từ mà lết qua. không được để ga xuống lúc nào cũng rồ ga va đạp thắng, không biết như thế có đúng không ? nhưng minh đi xe máy thì thế, đi xe tay ga thi lướt qua nhanh nhanh, cũng qua tuốt, chưa thấy dắt bộ....... chứ làm theo lời bác xuống xe dẫn bộ.nước cống không hà, chắc về nhà chặt chân luôn quá. kinh lắm !

Ngập cỡ hơn 2/3 bánh như hình ở trên thì chỉ có đi số 0 thôi chứ số 1, 2 gì hả bác.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Gặp đường ngập nước thì phải đi qua với số 1-2 và đi từ từ thôi đều ga nữa thì đúng rồi nhưng không phải chỉ có mình bác đi .Phía trước còn cả đống người thế nào bác cũng phải bị khựng lại và lúc này là lúc nước ào vào ống pô đó bác.Do vậy tốt nhất là nút ống pô lại dắt bộ qua cho nhanh rồi tháo nút ra nổ máy đi tiếp lại ổn hơn.Dắt trên vỉa hè hoặc dắt sát vỉa hè tuy nước ngập nhiều nhưng ít bị cản trở và mình qua nhanh được.Đi nước ngập mà có chiếc Future thì ngon nhất vì ống pô nó vểnh lên khá cao.
Hình trên là đoạn đường Lê Lai -quận 1 đó bác,ngập dữ ghê!