Thảo Luận Chung Cần Giờ 40km/h ???

Hạng B1
19/8/09
52
1
0
Hiện nay đi Cần Giờ có gì lưu ý đặc biệt không các bác ? Có bắn tốc độ chưa ?
Đường đó mà chạy 40 thì không chịu nổi.

Thanks mọi người.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Viet An Thu nói:
Hiện nay đi Cần Giờ có gì lưu ý đặc biệt không các bác ? Có bắn tốc độ chưa ?
Đường đó mà chạy 40 thì không chịu nổi.

Thanks mọi người.
40 km/h là phải rồi bác ơi, đường toàn ổ gà, chỉ có cầu là ngon, muốn chạy hơn cũng không được.

Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53
Đường chưa trải nhựa sao ? Lâu vậy, em đi từ hôm Tết vừa rồi, thấy tráng đá mi xong hết rồi

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
Em tính cuối tuần này đi Cần Giờ đây. Ko biết cần lưu ý gì các bác chỉ giúp em luôn ạ. Thank's.

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.552
113
Em mới đi tuần rồi, đường đã khá tốt rồi bác ạh, có vài khúc còn ổ gà, còn nhiu thì cứ thấy vi vu! Hôm bữa em đi chả thấy có máy sấy, hixx. Đường trống mà để speed có 40km/h, nhìn tức ko chịu đc:mad:

Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Cung đường này phương tiện ít nên chưa thấy sử dụng máy sấy, chắc nguồn thu ít, chủ yếu mấy xxx bắt lỗi không thắt dây an toàn, nón bảo hiểm (xe máy). Bác cứ chạy trong tốc độ mình kiểm soát được, nếu chạy 40km/h thì không thể chạy được vì đường cung đường này quá dài.

Hạng B1
19/8/09
52
1
0
Đường đó không đi nhanh như xa lộ được nhưng chạy 40km/m toàn tuyến thì không được, ghìm châm cũng phải khoảng 60, trừ vài đoạn đang làm dở

Ngoài chuyện đá dăm thì nhìn chung đường ngon chứ, không nhiều ổ gà đâu, trừ cái chỗ ngoặt vào Cần giờ resort, đường cũ đường mới chênh nhau khoảng gần 3 tấc. Tôi đã từng đi lúc 9pm từ đó về SG, vội phà không thấy nên sạt mũi vào đống đá dăm đó, đi tong 600k sơn lại xe.

Lần này tính thử Phương nam, không biết có giống bên Saigon Tourist không. Cách đây hơn 2 năm do làm đường, đi vào đó phải đi đường tắt qua 1 cái nghĩa địa, xe vào thì chỉ đi 1 chiều. ???

Hạng B1
16/4/10
68
0
0
56
Đường đã hoàn tất 1 bên (chiều cần giờ-Q7) vì vậy 2 chiều chạy chung 1,
nghe nói đến tháng 9 là ok.
hiện toàn tuyến từ Q4-cần giờ là limited 40km/h, sau khi qua phà bình khánh phải cẩn thận các dốc xuống của cầu, XXX hay me ngoắc vô, chỗ ngã ba cv 30/4 nữa.
đường ban đêm hầu hết không đèn, đường rừng... không nên đi đêm 1 mình:p.
chợ hay giở trỏ mafia, mua hải sản chơi cân thiếu, luột thì bỏ sót lại nồi...
mấy cái resort để menu nhưng chuyên chạy ra chợ mua về.

tôi chỉ nhiều chiêu wá mua hải sản ngang Q4 chia nhe

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Em cũng mới đi Cần Giờ, tình trạng đường xá các bác nói nhiều rồi, các bác chỉ lưu ý thắt dây an toàn cho cả người ngồi bên cạnh và khi qua mặt xxx nhớ hạ kính cửa chứ không kiểu gì cũng 1 xị nuôi xxx (em dính chưởng rồi).

Về Resort Phương Nam em có vài nhận xét sau:
- Đường đi vào thoáng, không gian thoáng đãng, chỗ để xe rộng rãi
- Có hồ bơi nước ngọt và nước mặn luôn, khá sạch sẽ.
- Vé vào cửa 75k/người

Nhưng đồ ăn trong này mắc mà không ngon lắm, chờ đi lâu nhất là ngày lễ.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
49
Quận 2
Em mới đi Cần Giờ hôm chủ nhật 13/06/2010 về.
Đường sá thì chưa trải nhựa nên hơi rần xe, tiếng ồn dội vô cabin hơi ù tai tý. Biển cấm tối đa 40km/h nhưng bác có thể chạy 50 hoặc 60 nếu đường thẳng, giảm tốc khi tới cua hoặc lên cầu. Seat belt và đi đúng phần đường để tránh bị xxxx "xin đểu" (bạn em bị rồi, tốn 150k)
Đảo Khỉ rất nhiều...... muỗi. Lưu ý đi 1 mình coi chừng khỉ đeo theo cắn người (trong đoàn em có 1 người lớn bị khỉ cắn chảy máu đó).
Biển Cần Giờ cũng có rất nhiều muỗi và con bù mắt gì đó chích ngứa (2-3 ngày sau còn ngứa để lại vết đỏ nữa).
Chúc bác chuyến đi tốt đẹp và vui vẻ.