Hạng F
7/8/17
7.475
10.183
113
Chủ nhật này em tính phi ra Long Hải tắm biển được không mấy bác, đi cùng con nhỏ 3 tuổi thì nó có cần làm xét nghiệm không ạ, và có hàng quán bán chưa các bác ?
Đi vô tư. mới nghe khánh hòa, cà mau lập chốt thôi mà.

• Like
Reactions: PeggyMaz
Hạng D
23/2/09
1.382
8.183
128
Nhớ lại ngày xưa đi Cần giờ em toàn ra quán cafe ngắm biển và ăn HS, giờ ko biết đc ko? quán Gió trên đường vô chợ , phà cần Thạnh đó mấy anh!

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Mình mới đi cách đây 3 tuần, tương đối ko đông cũng ko vắng, bị cái lúc đi ko kẹt phà mà lúc chiều về kẹt phà hơn 1 tiếng ngán ngẩm quá.

• Like
Reactions: Marygold
Hạng D
16/7/20
1.432
890
113
51
Ngày xưa người ta vùng xanh, chính quyền khuyến khích xuống chơi, giờ người ta thành vùng cam rồi, các bác tha cho người ta đi. Các bác muốn người ta thành vùng đỏ luôn sao :(
nên đi để cho khỉ ăn, có ng quen đi ghé đảo khỉ nó đói gặm bánh xe nham nhở và cắn đứt cái dây cao su giữ kiếng lái trên nóc lun

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
- Muốn miễn dịch cộng đồng, thì mọi người phải " bình thường mới" như là báo hay nói ấy, tức là cứ ra đường 5k , nhiễm càng nhiều càng tốt = cách ly = người đã nhiễm có thể miễn nhiễm nửa năm = cắt đứt nguồn lây = miễn dịch cộng đồng
- Nhưng hiện nay không thể miễn dịch, vì nhiều người tâm lý e sợ không ra khỏi nhà, hoặc vẫn hạn chế ra đường tức là rất dai dẳng để có thể đạt dược miễn dịch + đồng mà dich còn phức tạp tức cứ vùng xanh vùng đỏ =chết

Mà Ok , mỗi người mỗi quan điểm, dịch vẫn còn đó đúng hay không thời gian trả lời
Quan điểm với khoa học có khác hẳn nhau nha bác. Dịch bệnh là nghiên cứu khoa học cụ thể chứ ko thể theo 1 quan điểm khách quan nào khác.

Hạng B2
6/1/08
399
2.011
93
52
Quan điểm với khoa học có khác hẳn nhau nha bác. Dịch bệnh là nghiên cứu khoa học cụ thể chứ ko thể theo 1 quan điểm khách quan nào khác.
Tôi nói chỗ nào không theo cơ chế hoạt động của con covid vây? Vậy các bác nghĩ kiểu chống covid này đang là tối ưu nhất?
Cứ như vậy Hỏi tại sao cứ vài bữa lại có người hỏi đi chỗ nọ chỗ kia được chưa? Học sinh muốn đến trường còn chưa thể kìa