Tập Lái
20/1/12
2
0
0
:mad:Bực vì: Tiếng Hàn Quốc đọc không hiểu, nghe không được. Xe em mua được gần 1 năm nay mà kết nối mãi cái Bluetooth của xe với Iphone 3gs để kích hoạt chức năng nghe phone rảnh tay không bao giờ được. Em đang cần:
Hướng dẫn cách cài đặt kết nối điện thoại rảnh tay cho xe ô tô ACCENT đời 2011, phiên bản tiếng Hàn Quốc
Có bro nào rành món này dạy cho em. Em xin cảm ơn:cool:

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
bác ra chỗ mà bác mua xe người ta chỉ cho

Hạng B1
1/3/12
66
0
0
Cứ ra chỗ mua xe kêu kĩ thuật hướng dẫn cho. Không thì mang qua Hyundai Bình Dương số 48A đại lộ Bình Dương

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Em cho rằng phần mềm của Accent sẽ giống như phần mềm của Sonata. Em đã có post bài này rồi nhưng chưa tìm lại. Cách làm như sau

Trước hết là bật bluetooth của điện thoại và kích hoạt "discoverable"
Sau đó:

1. Nhấn nút setup trên dàn âm thanh, vào mục Bluetooth (BT)
2. Chọn PAIR
3. Đọc tên thiết bị cần nối: VD như là i-phôn-bốn
4. Xe sẽ nhắc tại tên máy vừa ghi âm được là "i-phôn-bốn", rồi lảm nhảm một hồi tiếng Hàn để đòi xác nhận
5. Khi nghe tiếng bip, bác nói "YEAH" to và rõ ràng để xác nhận.
6. Xe lại lảm nhảm một hồi tiếng Hàn nữa, cuối cùng trên màn hình xuất hiện mã code để PAIR 2 máy với nhau (có thể là 0000)
7. Nhập code này vào điện thoại là xong.

Tập Lái
10/7/12
1
0
0
1. Bật bluetooth của máy điện thoại .

2. Vào setup trên ổ CD của xe ( xoay cái núm đến chữ setup rồi cụ ấn một cái) ~> chọn phone ~> Bluetooth . Sau khi nghe được tiếng Hàn xong cụ nói " Yeah " một cái (em thì yeah mấy cái cơ ) .

3. Vào mục Pair ~> ấn một cái để nghe đoạn tiếng Hàn . Các bác chờ nó nói xong đoạn tiếng hàn và beep một cái thì nói " Yeah " iếp cái nữa (em cao hứng Yeah liên tiếp mấy cái )

4. Kia Morning sẽ nói một loạt tiếng Hàn gì đấy rồi trên màn hiện ra số : 0000 đồng thời trên máy điện thoai cũng hiện ra thông báo tìm thấy Kia Morning .

Chọn Kia Morning trong máy điện thoại và gõ 0000 vào . Vậy là kết nối thành công .

Hạng B2
22/2/11
134
0
16
Hyundai Ngọc An
VUA VE CHAI nói:
Yeah...em sắp qua xem xe nè....Vái trời giá down..Yeah..!
Accent nội địa hả bác, xem xong ghé qua xem Accent của đại lý chính hãng luôn nhé, đang có nhiều ưu đãi cho em nó bác ạ:D:D