Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cần giúp đơc Fiat albea HLX 1.6

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Các cụ cho e hỏi thêm một vấn đề nữa nhé!!!! Xe em đang chạy khi đạp hết côn hay bị kẹt ga. Kim ga luôn chỉ ở 20km .em đạp ga thêm phát nữa thì em nó lại hết. Em có hỏi gara máy thánh noi li do bị vậy là do phần điện !!!có cụ nào xe bị như em ko? Tư vấn cho em với các cụ.... em xin cám ơn các cụ trước!!!!!!!!!
Bác zem kỹ lại bị kẹt chân ga hay là hiện tượng òa ga, tức ko phải kẹt dây ga nhưng tua máy vẫn cao. Nếu òa ga thì tháo cục bù ga ra vệ sinh thông thường sẽ hết, nếu ko thì phải nhờ bác sĩ khám để định bệnh thôi. Có khi tèo cục bù ga.

• Like
Reactions: LA PHONG
Tập Lái
1/3/17
22
7
3
41
Bác zem kỹ lại bị kẹt chân ga hay là hiện tượng òa ga, tức ko phải kẹt dây ga nhưng tua máy vẫn cao. Nếu òa ga thì tháo cục bù ga ra vệ sinh thông thường sẽ hết, nếu ko thì phải nhờ bác sĩ khám để định bệnh thôi. Có khi tèo cục bù ga.[/QUOl

Làm cách nào để biêt hai hiện tượng đó vậy cụ? Cụ có hình ảnh của cục bù ga ko? Em mới đi xe đây nedn cung ko rành cho lam .chiuj khó gup e voi

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Chú lấy tay kéo cần ga ngay trên động cơ, nếu ngọt thì do dây cáp lâu ngày nó xướt hay kẹt dây ga chỗ luồn vào khung xe. Nếu dây ga bị xướt thì mua dây cáp xe đạp mà thay vô cho rẻ. Còn nhà có đk thì mua sợi zin chỗ bác @quangpham. Xe mình bèo nhất hội mà ga còn ngọt lắm.

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Chú lấy tay kéo cần ga ngay trên động cơ, nếu ngọt thì do dây cáp lâu ngày nó xướt hay kẹt dây ga chỗ luồn vào khung xe. Nếu dây ga bị xướt thì mua dây cáp xe đạp mà thay vô cho rẻ. Còn nhà có đk thì mua sợi zin chỗ bác @quangpham. Xe mình bèo nhất hội mà ga còn ngọt lắm.
Dây ga giờ bao nhiêu 1 cọng anh nhỉ? Của em vẫn còn dùng đc nhưng vỏ ngoài tróc nhìn xấu quá. Tính thay nhưng ko biết rổ rá thế nào.

Hạng B1
16/1/16
91
62
18
35
Sáng mai gặp cafe đi a...:D
Sang tuần e đem xe đi spa nè ;)
Chỗ garage này biết về Fiat vì từng làm ở TT Mekong, từng đại tu 1c Fiat Si đang chạy..nhìn thấy xe là kết ngay :D
Đem ra cho anh ấy check tổng quát rồi tính
Các cụ cho e hỏi thêm một vấn đề nữa nhé!!!! Xe em đang chạy khi đạp hết côn hay bị kẹt ga. Kim ga luôn chỉ ở 20km .em đạp ga thêm phát nữa thì em nó lại hết. Em có hỏi gara máy thánh noi li do bị vậy là do phần điện !!!có cụ nào xe bị như em ko? Tư vấn cho em với các cụ.... em xin cám ơn các cụ trước!!!!!!!!!

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Chỗ garage này biết về Fiat vì từng làm ở TT Mekong, từng đại tu 1c Fiat Si đang chạy..nhìn thấy xe là kết ngay :D
Gara ở đâu ?

Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Em mới lấy xe Albea hlx 1.6,trong lúc đi số 1 hay số 2 nếu đạp ga to thì nghe có tiếng Khẹc... một tiếng như là một va chạm gì đấy ạ?Nếu ga từ từ ga nhẹ thì không có,tiếng kêu chỉ xuất hiện khi ở số 1 hoặc số 2 ga to vòng tua trên 2000k là xuất hiện tiếng Khẹc đó(Như tiếng Va chạm của cánh quạt va vào thành quạt),Các bác có kinh nghiệm phán giúp em xem bệnh gì để em khắc phục ạ,em lo quá
Show hình mới tư vấn tiếp

Tập Lái
1/3/17
22
7
3
41
Chua lấy xe về cụ ạ.! Muốn đi giao lưu với ae lắm .hôm nào lấy về mình alo ae gặp cafe. Làm chỗ qen nên toàn phải đợi.