Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
14/12/09
676
2.071
93
Nhà em thì ngay góc đường gần chỗ này, em cũng thích nó lắm vì em thích CC có tiện ích và có người trông coi. Nhưng với giá thế, theo như các bác bên thớt kia thì chỉ dành "người có thu nhập ạic biệt" chứ bác bỏ 10T mua 1 căn hộ có 100m2 rùi nhà bác bao nhiêu người ở được trong đó. Mua chỗ này chỉ nên có thừa tiền nhiều quá hay bác chưa có 1 căn nào ngay khu TT mà lại thích mặt tiền thương hiệu thì cắn răn cũng ok bác. ;)

Em thì nghĩ đến tiêu chí kinh tế nhiều hơn nên em không chọn mua CC cao cấp, thà em ra làm cái biệt thự rộng rãi làm thêm phòng chiếu phim gia đình rùi phòng game riêng em cho sướng híhi! :D

Còn riêng về CC cao cấp em chấm Sunrise về mảng design, đúng là rất cao cấp nhưng nghẹt cái là vị trí không ưng ý nên em bỏ cuộc! Chừng 5-6T bác làm 1 căn ở đây, dư ít làm 1 cái xe rùi còn lại invest đâu đó.....đấy là em nghĩ em có $ thì em như thế !

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
10 tỉ cho 1 căn hộ Pavallon này thì cao quá, bác thử qua Screc, em thấy cũng ok, không gian,quản lý, đường đi cũng ok chứ không có kẹt xe gì.Nhưng bác phải bỏ tiền ra thuê kts làm lại hết nhé.  Botanic  thì ok hơn Screc về tổng quan nhưng em nó hơi xa trung tâm xíu.

Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
thang real nói:
dinle nói:
đâu có thể dễ dàng giảm giá được bác Thắng, có nhiều căn đã bán trước đó rồi, giờ mà hạ giá thì phải giảm luôn.
Theo em khu này chỉ nên làm Aprtment là tốt nhất thôi, giống thằng Saigon Court ngay bên cạnh đó, đắt khách vô cùng. Hồi năm 2008 nhà em định dọn vào đó ở, mấy ẻm Sales (tên Hồng thì phải, không nhớ) cũng nhiệt tình lắm, chạy tới chạy lui đưa brochure, offer tá lả, chỉ có mỗi một điều không được là phải đợi có nhà giao sau vài tháng. Đợi không được nên đành mua nhà bên PXL dọn qua ở. Sau này cũng có xem Avalon, Sailing Tower... nhưng vẫn chưa ưng lắm....

Bác không ưng hai thằng đó ở điểm nào thế?thiết kế, nội thất hay tiện ích?

Trước đây em cũng thấy ở CC ổn lắm, dưng sau này không biết là già đi hay sao tự dưng giờ thấy căn hộ cứ hơi bị ngộp ngộp, không gian chung thì hơi bị ồn ào.... chắc phải kiếm chỗ nào yên tĩnh, gần sông cho thoáng mát quá. Có điều những khu như vậy lại vắng vẻ quá, lại sợ an ninh không bảo đảm... khó nghĩ quá đi.

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
LouisNguyen nói:
10 tỉ cho 1 căn hộ Pavallon này thì cao quá, bác thử qua Screc, em thấy cũng ok, không gian,quản lý, đường đi cũng ok chứ không có kẹt xe gì.Nhưng bác phải bỏ tiền ra thuê kts làm lại hết nhé.  Botanic  thì ok hơn Screc về tổng quan nhưng em nó hơi xa trung tâm xíu.

Nếu chọn tầm 2 dự án đó thì em nghĩ lấy Central Garden còn có lý hơn bác à.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Sunglasses nói:
Căn Pavilion nầy mà 10 tỷ thì không cần suy nghỉ , để thăng CDT nó ôm luôn.
Ma nó mua
Nếu nó điều hành tốt, an toàn ( dĩ nhiên kể cả chất lượng thiết kế, nội thất...) và đẳng cấp thì 10 tỷ cũng đáng suy nghĩ với cái vị trí đó. Nếu càng ít tầng, số căn hộ ít... thì tính " đẳng cấp, chọn lọc... càng cao'. Hãy khai thác theo hướng khác.
Chuyện nhỏ như căn hộ Cantavil Hoàn Cầu - xa trung tâm so với Pavilion...- nhưng khi ra/ vào hầm để xe - Bảo vệ cúi gập mình chào khách - không cần hỏi vì có hệ thống camera và có bảo vệ trực thang máy... giữ xe miễn phí... em ra vào 2 lần căn hộ này... không đánh giá bên trong, nhưng cảm thấy nếu là chủ căn hộ của toàn nhà này ít nhiều cũng hãnh diện với khách đến thăm. Với các toà nhà khá ( ngay cả trung tâm) vô bảo vệ:
-  Ngay 1 căn hộ ở quận 1 : Anh đi đâu, kiếm ai....??? tối thiếu 20-30 ngàn/ giờ giữ xe 4B, 5 ngàn xe 2B... khi trả tiền không một lời cám ơn.

Tập Lái
11/8/10
40
0
0
Tìm thấy cái này cho bác nè:
Bán quyền mua căn hộ thuộc dự án cao ốc Sài Gòn M&C. Đây là một trong những dự án hiện đại, tiện nghi nhất  Sài Gòn.
Giá bán bằng giá gốc 8700 USD/1m, chọn căn, chọn tầng, vào tên chính chủ.
rongbay.com/TP-HCM/Can-ho-thuoc-du-an-cao-oc-Sai-Gon-M-C-c15-raovat-10960101.html

Giá cũng khủng dữ a, sao chạy qua phía bên kia cầu, cách có 700-800m mà chỉ còn 23tr/m2 mà còn giao nhà luôn nữa kìa (mà cũng chả ai thèm hỏi nữa kìa - huhu).

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
kien198099 nói:
Tìm thấy cái này cho bác nè:
Bán quyền mua căn hộ thuộc dự án cao ốc Sài Gòn M&C. Đây là một trong những dự án hiện đại, tiện nghi nhất  Sài Gòn.
Giá bán bằng giá gốc 8700 USD/1m, chọn căn, chọn tầng, vào tên chính chủ.
rongbay.com/TP-HCM/Can-ho-thuoc-du-an-cao-oc-Sai-Gon-M-C-c15-raovat-10960101.html

Giá cũng khủng dữ a, sao chạy qua phía bên kia cầu, cách có 700-800m mà chỉ còn 23tr/m2 mà còn giao nhà luôn nữa kìa (mà cũng chả ai thèm hỏi nữa kìa - huhu).

Trời,vậy lấy STALING cho nó nhanh,sáng ra công viên thống nhất tập thể dục cũng được,cần gì phải ra bến Bạch đằng.

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
thang real nói:
LouisNguyen nói:

Nếu chọn tầm 2 dự án đó thì em nghĩ lấy Central Garden còn có lý hơn bác à.

Central thì diện tích nhỏ quá bác! Với lại em chưa ở bên Central nên em không biết, CHổ nào ở rồi thì nói cho các bác biết để ở cho thoải mái thôi mà.

Status
Không mở trả lời sau này.