Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Hiện nay ở khu vực trung tâm thành phố có rất nhiều dự án CHCC,nhưng em đang chấm thằng này mà giá nó lại cao quá.Hôm nọ  nhân viên bên đó gởi cho em bảng báo giá thì thấy giá thấp nhất cũng 4800 obama/m.Theo các bác thì giá này có đắt không,có tương xứng với vị trí đó không.Chủ đầu tư dùng chiêu gì,chính sách,đầu tư ra sao để đưa ra giá đó.Cái lợi và hại khi mua CH ở dự án này?
Ngoài ra em muốn các bác tư vấn thêm về các dự án CHCC khác như ở Nguyễn Huệ,Hàm Nghi...sao ít thông tin quá,không lẽ họ bán hết rồi sao?xin cảm ơn các bác!

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
về cái này hôm trước có 1 bác bên đó nghe bảo là người thân của xếp vào đây bán, mà box í cũng rôm rả lắm :D

Hạng B2
15/4/05
263
133
43
thang real nói:
Hiện nay ở khu vực trung tâm thành phố có rất nhiều dự án CHCC,nhưng em đang chấm thằng này mà giá nó lại cao quá.Hôm nọ  nhân viên bên đó gởi cho em bảng báo giá thì thấy giá thấp nhất cũng 4800 obama/m.Theo các bác thì giá này có đắt không,có tương xứng với vị trí đó không.Chủ đầu tư dùng chiêu gì,chính sách,đầu tư ra sao để đưa ra giá đó.Cái lợi và hại khi mua CH ở dự án này?
Ngoài ra em muốn các bác tư vấn thêm về các dự án CHCC khác như ở Nguyễn Huệ,Hàm Nghi...sao ít thông tin quá,không lẽ họ bán hết rồi sao?xin cảm ơn các bác!

...cũng chả có bí quyết gì ghê gớm đâu bác, chẳng qua CĐT lỡ "ôm bom" hồi bds lên cao ngất, đền bù cái c/c cũ đến 10L/m2 (hèn gì mới họp hôm trước, hôm sau dân đồng ý kí tên dọn đi ráo, giá khủng này các chú bên eden nhìn thèm rõ dãi...nên cương quyết đấu tranh đến giờ) nên giờ đành bán với giá trên trời để "cắt cổ" các bác lại thôi.

Vị trí này thời ấy dân am hiểu trong nghề kháo nhau rằng xây phải trên 20 tấm mới mong hoà vốn, cuối cùng xin đc có 12 tấm nên đành ngậm dấm suốt gần 3 năm sau mới bắt đầu khởi công, và PHG cũng phải cắn răng bán miếng đất đẹp ở sân bay tsn để nuôi em nó. Bác Dương, chị Hương....và 1 vài cá mập khác trong HĐQT cũng đành nhắm mắt đưa chưn ôm mỗi người 1 căn để còn có cớ  mà hê lên là "mại dzô đi cô bác...nhà chúng iem bán chạy lắm ạ".....  :)

-------> nếu bác dư xiền quá chả biết cất đâu thì mua cũng tốt ạ, dưng mà em thấy gần 10 tỉ cho 1 căn hộ cao cấp (cc gì mà có 70-80m, 1 sàn có đúng 2 thang máy...hix, design cũng chẳng đột phá cho lắm...) . Cái được duy nhất có lẽ là vị trí tốt, đến 3 mặt xiền đường.

.,...túm lại e thấy đây là  thất bại của CTC và PHG trong lĩnh vực bds, sau thành công của Botanic...

.

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Mịa nó ,đền bù nó vay tiền NH ,giờ quy ra vàng có chết khổng?Sao khôn thế?
1 m2 tinh ra 3 lượng mà chả sờ đến 1 hột đất nào( sàn xi măng ko à).:D
Qua quận 7 gần đó , 1m2 = 1 m2 mặt tiền Ng thị Thập ,ngon chửa? :)

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
vankhanhktpn nói:
Mịa nó ,đền bù nó vay tiền NH ,giờ quy ra vàng có chết khổng?Sao khôn thế?
1 m2 tinh ra 3 lượng mà chả sờ đến 1 hột đất nào( sàn xi măng ko à).:D
Qua quận 7 gần đó , 1m2 = 1 m2 mặt tiền Ng thị Thập ,ngon chửa? :)
Nhưng nó ở gần TT mà bác,sao NTT so với nó được?

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
Bác mua để ở cho gần chợ Bến Thành thì okie, mua cho thuêm, đầu tư hay gì gì thì không nên.
Chủ đầu tư mấy cái chung cư siêu cấp không thể dùng cách bán hàng như loại cao cấp hay bình dân được. Chưa bán hết, dù ế nhưng cũng không rao ra rả được, cách tiếp thị cũng phải cho ra dáng quý sờ tộc.

Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
đâu có thể dễ dàng giảm giá được bác Thắng, có nhiều căn đã bán trước đó rồi, giờ mà hạ giá thì phải giảm luôn.
Theo em khu này chỉ nên làm Aprtment là tốt nhất thôi, giống thằng Saigon Court ngay bên cạnh đó, đắt khách vô cùng. Hồi năm 2008 nhà em định dọn vào đó ở, mấy ẻm Sales (tên Hồng thì phải, không nhớ) cũng nhiệt tình lắm, chạy tới chạy lui đưa brochure, offer tá lả, chỉ có mỗi một điều không được là phải đợi có nhà giao sau vài tháng. Đợi không được nên đành mua nhà bên PXL dọn qua ở. Sau này cũng có xem Avalon, Sailing Tower... nhưng vẫn chưa ưng lắm....

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
dinle nói:
đâu có thể dễ dàng giảm giá được bác Thắng, có nhiều căn đã bán trước đó rồi, giờ mà hạ giá thì phải giảm luôn.
Theo em khu này chỉ nên làm Aprtment là tốt nhất thôi, giống thằng Saigon Court ngay bên cạnh đó, đắt khách vô cùng. Hồi năm 2008 nhà em định dọn vào đó ở, mấy ẻm Sales (tên Hồng thì phải, không nhớ) cũng nhiệt tình lắm, chạy tới chạy lui đưa brochure, offer tá lả, chỉ có mỗi một điều không được là phải đợi có nhà giao sau vài tháng. Đợi không được nên đành mua nhà bên PXL dọn qua ở. Sau này cũng có xem Avalon, Sailing Tower... nhưng vẫn chưa ưng lắm....

Bác không ưng hai thằng đó ở điểm nào thế?thiết kế, nội thất hay tiện ích?

Status
Không mở trả lời sau này.