Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
17/5/11
3
0
1
Xây nhà là suy nghĩ "cũ kỹ" rồi nhá, ai mà cứ có đất xây nhà thì sau này đất đủ ko mà xây nhà hả :p Nói chung là chúng ta nên suy nghĩ như phương tây là vừa, đất hãy để làm kinh tế, còn mình hjayx chọn chung cư để tiết kiệm khoản đất đầu tư. Điều này hãy áp dụng ở các tp lớn phát triển nhanh ấy, còn các vùng nông thôn thì...

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
Tiền đầu tư/Giá trị sống ===> em chọn CCCC.
Còn kinh doanh : em thuê nhà hợp ý em, trừ khi vớ phải thằng cha xấu xố nào được ông bà già cho cái nhà mặt tiền to đùng quá đẹp haha ( ví dụ, cái căn 4 mặt tiền NKKN-NTMK gì đó... hự hự)
Về già : em lên núi cất cái chùa nhỏ tu hú ... sướng phết.

Tập Lái
17/5/11
2
0
0
Chung cư cao cấp thì ở thích lắm, hồm tuần trước mình có đến thăm nhà anh mình ở Q7, trong đấy đầy đủ tiện nghi luôn, thiết kế lại đẹp nữa chứ :)

Tập Lái
17/5/11
2
0
0
Săn nhà chung cư hiện đang là "mốt" mà :) Hiện nay chung cư Q7 đang phát triển nhanh, mới hôm rồi mình vừa đi hội thảo 2 dự án khu phức hợp tại Q7, EverRich II với LA CASA. Nếu bác nào quan tâm thì PM mình để chia sẻ nha.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
toantruong nói:
em là đại diện 1 số ít ỏi người VN thích ở căn hộ :). mục tiêu là căn trên 150 m2 của kenton, sunrise hay cao hơn là XI
. em đã ở qua 2 căn chung cư và sắp chuyển đến căn thứ 3. nói chung là em thích hợp sống ở môi trường chung cư, cảm thấy thoải mái. em năm nay 30 và đã có vợ. đến năm 40 có thay đổi quan điểm ko thì em ko biết
Mình là đông minh của bác. Sống ở PMH từ năm 30t đến giờ gẩn 40t qua nhiêu chung cư nhưnng thấy rât OK

Hạng B1
12/5/11
79
0
0
48
Mình cũg ở chung cư,luc đầu chưa quen,nhưng từtừ cũng thấy thoải mái.
Bác nào có nhu cầu mua căn hô khu vực quân 2, quân 7 và Bình Chánh thì alô nhé!

Tập Lái
17/5/11
2
0
0
hoangsanland nói:
Săn nhà chung cư hiện đang là "mốt" mà :) Hiện nay chung cư Q7 đang phát triển nhanh, mới hôm rồi mình vừa đi hội thảo 2 dự án khu phức hợp tại Q7, EverRich II với LA CASA. Nếu bác nào quan tâm thì PM mình để chia sẻ nha.
La Casa mình đã xem qua rồi, cũng ưng nó lắm, khung cảnh đẹp, lại có thác nước ở giữa căn hộ nữa mà giá thì chỉ 20tr/m2 thôi, còn EverRich II thì chưa có thông tin nhiều cho lắm.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Bây giờ Q7 tấp nập quá, ngày xưa khi mình qua khu HV2 PMH ở được 1 năm bùn quá về Phú nhuận ở luôn

Status
Không mở trả lời sau này.