Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/5/11
125
0
0
40
Bác làm ơn qua bên box mua bán BDS mà quảng cáo nhé, nơi này chỉ là những bài viết của các thành viên với nhau để tư vấn chứ không quảng cáo. Thanks bác

Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Thực ra thì có điều kiện tốt về kinh tế thì cứ ở nhà xây, nhưng chung cư và nhà cũng có những ưu điểm riêng của nó. Chọn chung cư hay nhà còn phù thuộc vào nhiều yếu tố. Ví dụ, có bao nhiêu người ở, thu nhập thế nào (ở chung cư sẽ phải mất tiền dịch vụ)....
Bản thân em thì chọn chung cư, bác thử nghỉ, với giá tiền 1-2 tỷ, làm sao kiềm được cái nhà nào mà có chỗ để V2, rồi an ninh nữa?

Hạng B2
26/11/10
166
577
113
tuando nói:
Em nghèo nên hiện đang ở nhà xây, khi nào giàu hơn em sẽ dọn vào căn hộ cao cấp.
Thiệt không bác ? Em lại nghĩ ngược lại với bác. Khi nào giàu em sẽ ở nhà xây

Tập Lái
31/7/10
40
0
0
VN mình ngược đời nhỉ. Ở nước ngoài người có tiền thì ở nhà xây, ít tiền mới phải chui vào chung cư ở. VN thì nhiều người có tiền vẫn thích chui vào chung cư ở.

Mà bác nào nói Tây thích sống ở chung cư thì bác coi lại nhé. Dân nó vẫn thích ở nhà riêng có cái vườn nho nhỏ hơn. Chẳng qua là sống trong khu đô thị lớn không có điều kiện mới phải ở chung cư thôi.

Hạng B2
17/5/11
125
0
0
40
Em thấy có mấy cái dự án xây chung cư dưới cần thơ không biết thế nào rồi, mợ Hanh.Pham lên cho anh em biết thông tin với. Em thấy các nhà đầu tư này cũng lạ, xây ở đâu không xây đem về xứ đó đất đai rộng rai, vườn tược mênh mông. Với lại người miền tây họ quen sống nhà có vườn rồi vậy mà đầu tư chung cư làm gì nhỉ ? Các bác có ý kiến gì về chuyện này không ạ ? (Cái này em thấy còn nhiều tỉnh nữa)

Hạng D
2/11/10
1.088
126
63
ĐÔNGNAMBỘ
Hanh.Pham nói:
Tiền đầu tư/Giá trị sống ===> em chọn CCCC.
Còn kinh doanh : em thuê nhà hợp ý em, trừ khi vớ phải thằng cha xấu xố nào được ông bà già cho cái nhà mặt tiền to đùng quá đẹp haha ( ví dụ, cái căn 4 mặt tiền NKKN-NTMK gì đó... hự hự)
Về già : e<span style=""color: #0000ff;"">m lên núi cất cái chùa nhỏ tu hú </span>... sướng phết.
Nhớ chừa cho a 1 cái giường nhỏ nhỏ ngoài sân a tu hú với nhé e gái.:D:D

Mà nói gì thì nói ,chứ e thì vẫn khoái ở nhà phố hơn.phải cao cao to to ấy.

Hạng B2
17/5/11
125
0
0
40
rongviet977 nói:
Hanh.Pham nói:
Tiền đầu tư/Giá trị sống ===> em chọn CCCC.
Còn kinh doanh : em thuê nhà hợp ý em, trừ khi vớ phải thằng cha xấu xố nào được ông bà già cho cái nhà mặt tiền to đùng quá đẹp haha ( ví dụ, cái căn 4 mặt tiền NKKN-NTMK gì đó... hự hự)
Về già : e<span style=""color: #0000ff;"">m lên núi cất cái chùa nhỏ tu hú </span>... sướng phết.
Nhớ chừa cho a 1 cái giường nhỏ nhỏ ngoài sân a tu hú với nhé e gái.:D:D

Mà nói gì thì nói ,chứ e thì vẫn khoái ở nhà phố hơn.phải cao cao to to ấy.
Tưởng ý bác là . . .
Tu đâu cho anh tu cùng
Đến khi thành phật, . . . ở chung một chùa :D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.