Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Căn hộ Flora Kikyo residence

Hạng B1
29/1/16
54
49
18
34
em đang có y định vào đây anh chị em cho em hỏi giá của căn 55m2 giờ thế nào ạ. em ngại quá vì nó 1+1 hơi nhỏ mà lại bếp mở, k ban công, anh chị cho em lời khuyên với :(

Hạng B2
28/2/17
217
189
43
em đang có y định vào đây anh chị em cho em hỏi giá của căn 55m2 giờ thế nào ạ. em ngại quá vì nó 1+1 hơi nhỏ mà lại bếp mở, k ban công, anh chị cho em lời khuyên với :(
Lời khuyên là đừng mua, chung cư này do Nam Khang xây dựng, kết cấu tầm thường, mình đi xem 5 lần rồi, vách tường nhiều dấu chân chim.

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng D
12/7/13
2.069
7.708
133
Hồ Chí Minh
các bác nhu cầu thật thì chịu khó tìm sẽ có
bên Fuji Residences em thấy ngon hơn, gần sông, mát mẻ yên tĩnh
có căn 55m2 đang rao 1.65 tỷ có nội thất cơ bản

Hạng B1
29/1/16
54
49
18
34
Lời khuyên là đừng mua, chung cư này do Nam Khang xây dựng, kết cấu tầm thường, mình đi xem 5 lần rồi, vách tường nhiều dấu chân chim.
ây da, căng vậy hả anh ???? nếu giữa bên này với khúc Nguyễn Duy Trinh ( La Astoria ) thì bên nào ngon hơn ạ, có ai cho em lời khuyên với ???

Tập Lái
15/12/19
1
0
0
34
Bạn mình ở đây, nhà bị nứt nặng do kết cấu ko tốt. Vì thế giá mới rẻ vậy và cũng khó bán ra nữa. Trước tính mua ở tạm, lấy tiền đầu tư mà nghe thế chạy luôn.

Hạng B2
28/2/17
217
189
43
ây da, căng vậy hả anh ???? nếu giữa bên này với khúc Nguyễn Duy Trinh ( La Astoria ) thì bên nào ngon hơn ạ, có ai cho em lời khuyên với ???
Bạn nên đi xem nha, mình ko có ghé qua La Astoria nên không biết.

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Hồi covid nhiều người chạy hàng giá sập sàn 1.8 tỏi có cả nội thất. Giờ hết dịch e sẽ lên lại. Chưa kể có thông tin sát nhập 3 quận với nhau thì khu vực này sẽ trở thành trung tâm của quận mới (trung tâm ý nói là vị trí nằm giữa, chứ không phải là nói về tầm quan trọng nhé). View hồ bơi căn 1PN luôn có hàng vì dù view đẹp nhưng nắng vkl nên nhiều người chạy đạn lắm.

Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.703
113
35
Bác đừng nghe 1 cá nhân nào hết, giờ em chỉ bác nhé, bác đi xem và lân la chỗ hồ bơi hỏi vài cư dân : anh chị ở thấy ok không, quản lý có tốt ko, nhà có vấn đề gì về chất lượng xây dựng ko... Hay như em nè, trước khi quyết định mua thì em thuê ở trước 1 thời gian xem sao rồi mua cũng đâu có muộn?
Mua cho bản thân mình thì tự mình trải nghiệm còn có thể sai nữa huống hồ nghe ý kiến chủ quan của 1 người khác.

Tập Lái
14/8/20
1
0
1
24
mình có kinh nghiệm ở chung cư rồi.
mình đang kiếm 1+1 ở kikyo. do mình thuê ở đây rồi và rất hài lòng.
kinh nghiệm mua cc là: xem nó có bị ồn bởi tiếng ồn xung quanh hay ko, tiếp đến là quan tâm có bị ồn bởi xung quanh...) thì nhận xét ntn:
-căn hướng ra hồ rất yên tĩnh vì k bị nguồn ồng là cao tốc ảnh hưởng.(lâu lâu mở cửa sổ thò đầu ra thì nghe rõ tiếng xe chạy còn ngồi nhà thì ko). -hồi đi thuê bên jamila, mình bỏ cọc (mười mấy triệu) chạy lấy người vì tiếng xe ồn kinh khủng, đâu thể đóng cửa kín mít cả ngày đc.
-kikyo mây căn hướng cao tốc thì k biết có ồn hay ko.
-rất bí, mà phải công bằng vì chung cư nếu k phải căn góc thì có 1 mặt thoáng thì lấy đâu gió chạy lòng vòng được, phải mở cửa chính thì gió mới lưu thông, mà mình k thích mở cửa chính. --> chung cư nào cũng thế thôi trừ phi bạn mua đc căn góc, gió mới lùa được, dù k phải hướng gió đi nữa thì không khí vẫn lưu thông. cái này nguyên tắc bình thường, k có j phải bàn. --> chịu khó thôi. quạt + máy lạnh là ok.
-quản lí: anabuki NL (kiểu nhật) rất ổn, kĩ, sạch.
-căn hộ quy mô nhỏ nên rất sướng, đừng ham chung cư to tổ bố nhiều lốc... mỗi lần xún nhận hàng đi xa lắc, mỏi chân :))) ở cc vừa phải như kikyo thấy thoải mái, hồ bơi k đông đúc mặc dù nó nhỏ xíu. phòng gym vắng lặng. hành lang thang máy sạch bóng do các cô lau lau cả ngày. nói chung ko khác chung cư ở Nhật mình từng ở là mấy.
-khách quan đó nha. chứ k phải do mình ở đây mới review tốt .

Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.703
113
35
Dạo này em chẳng thấy ai bán cả, nhỏ hay không là do nhu cầu của bác, bao nhiêu người ở,... Bác không trả lời dc thì ai biết mà trả lời :D
Nếu có lời tư vấn thì em tư vấn bác mua căn 7,8 là ổn nhất, ok nhất là căn số 8 nha.

Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.703
113
35
mình mới mua căn view hồ ở đây, để ở thì tuyệt vời, bác muốn tham quan thì xuống cafe, mua cho thuê thì chọn luôn view hồ chứ view cao tốc sẽ ko cho thuê cao giá bằng, có căn đang bán 1,6 tỉ, cần thì mình kết nối cho.
Giờ lên đc tầm 1,9 tỉ mà chả ai bán nè hihi

• Haha
Reactions: ANHTUANMAZDA
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.703
113
35
Cả nhà ơi,
Có bác nào đang hoặc đã sống ở chung cư Kikyo cho em xin chút review với ạ.

Ở đó thì mình đi chợ quán ở đâu vậy các bác.
Mua nhu yếu phẩm, thịt cá thì qua shophouse ehomes, ăn sáng ở đó cũng vài quán ổn, đi bộ thong dong qua khoảng 3 phút.
Còn chợ truyền thống thì qua Nguyễn Duy Trinh
Siêu thị thì đi BicC cantavil 10 phút xe máy :D
Đang chờ cái TTTM chỗ ehomes hoạt động và quan trọng sau này sẽ sử dụng ké khá nhiều thứ bên Lakeview khi đường song hành và trung tâm thương mại của nó xây xong, chắc 2,3 năm nữa :D:p