Hạng B2
31/3/12
338
1.942
94
Tôi chính chủ chịu trách nhiệm, k phải lo xa.
Cái nhà ở rồi tôi sẽ yên tâm hơn cái nhà chưa có
IB mình thêm thông tin về căn EhomeS với vụ sang nhượng này với bác ơi. Đang quan tâm thực sự nè

Hạng D
12/7/13
2.069
7.703
133
Hồ Chí Minh
Em không sợ gì sợ chủ cũ lật kèo. Vì nó đâu được công nhận. Em vẫn cố ghi nhận những ở cái nhà 5 năm không đứng tên mình rất là sợ
Hợp đồng giấy tay còn có hiệu lực
còn muốn lật kèo chắc trốn chui trốn lủi
Người đàng hoàng k ai làm vậy
Còn lừa đảo thì cỡ nào nó cũng lừa được

Hạng B1
22/5/19
78
29
8
hbh.vn
Hợp đồng giấy tay còn có hiệu lực
còn muốn lật kèo chắc trốn chui trốn lủi
Người đàng hoàng k ai làm vậy
Còn lừa đảo thì cỡ nào nó cũng lừa được
giờ lừa nhau đầy mà bác. bản thân em sống rất có tâm chưa lừa ai bao giờ. Mà vẫn bị người đời lừa suốt

Hạng D
12/7/13
2.069
7.703
133
Hồ Chí Minh
IB mình thêm thông tin về căn EhomeS với vụ sang nhượng này với bác ơi. Đang quan tâm thực sự nè
Đây là suất nhà ở xã hội ( quy định 5 năm mới cho sang tên ), giờ mua bên mua và bán sẽ đem bộ hồ sơ về căn hộ ra phòng công chứng làm hđ hứa mua hứa bán giữa người mua và bán ( phòng cc có mẫu sẵn )
khi đủ thời hạn 5 năm chủ đầu tư cho phép sang tên thì sẽ lên cđt xin giấy đề nghị chuyển nhượng và ra phòng công chứng làm thủ tục công chứng chuyển nhượng bình thường
Ehomes này cũng có suất thương mại, mua sang tên ngay tầm 1.2-1.3 tỷ

Hạng D
12/7/13
2.069
7.703
133
Hồ Chí Minh
Đây là suất nhà ở xã hội ( quy định 5 năm mới cho sang tên ), giờ mua bên mua và bán sẽ đem bộ hồ sơ về căn hộ ra phòng công chứng làm hđ hứa mua hứa bán giữa người mua và bán ( phòng cc có mẫu sẵn )
khi đủ thời hạn 5 năm chủ đầu tư cho phép sang tên thì sẽ lên cđt xin giấy đề nghị chuyển nhượng và ra phòng công chứng làm thủ tục công chứng chuyển nhượng bình thường
Chắc ăn hơn nữa, bác nói bên bán làm thêm cái tờ di chúc, uỷ quyền căn hộ đó cho bác
( cái này hơi tế nhị chút vì nghe “di chúc” nhiều người khó lại nghĩ bác trù ẻo người ta

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Bác cho hỏi them để biết thoi! Nhu vậy thì sau 5 năm mới làm thu tục chuyển nhượng tại phòng CC, tức là khi đó cả bên bán vẫn phải hiện diện đúng ko a?
Trường hợp có yêu câu làm di chúc là hợp lý vu cuộc sống đâu thể nói trước điều gì. Trường hợp nếu Ng bán vẫn sống tới thời điểm công chứng chuyển nhượng, nhưng ho chuyển đi đâu mình ko rõ, hoặc ho đi định cư nước ngoài rồi thì làm sao ha bác?

Hạng D
12/7/13
2.069
7.703
133
Hồ Chí Minh
Bác cho hỏi them để biết thoi! Nhu vậy thì sau 5 năm mới làm thu tục chuyển nhượng tại phòng CC, tức là khi đó cả bên bán vẫn phải hiện diện đúng ko a?
Trường hợp có yêu câu làm di chúc là hợp lý vu cuộc sống đâu thể nói trước điều gì. Trường hợp nếu Ng bán vẫn sống tới thời điểm công chứng chuyển nhượng, nhưng ho chuyển đi đâu mình ko rõ, hoặc ho đi định cư nước ngoài rồi thì làm sao ha bác?
Đó, làm giấy uỷ quyền kèm di chúc là vì lý do này đó
vì nếu chỉ uỷ quyền k thì trường hợp ( chết, mất tích, mất hành vi dân sự... ) thì tài sản uỷ quyền sẽ bị vô hiệu bên bán ( bên thừa hưởng theo di chúc- nếu k có di chúc mặc định là con cháu, vợ... ) nhận lại tài sản nhà, bên mua nhận lại tiền

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Di chúc nếu chủ chỉ có 1 cái nhà đó mà để lại cho bác, kg để lại cho vợ con thì di chúc vô hiệu bác nhé, vì người thừa kế hàng thứ nhất được tối thiểu 0.7 phần của người khác.

Hạng D
12/7/13
2.069
7.703
133
Hồ Chí Minh
Di chúc nếu chủ chỉ có 1 cái nhà đó mà để lại cho bác, kg để lại cho vợ con thì di chúc vô hiệu bác nhé, vì người thừa kế hàng thứ nhất được tối thiểu 0.7 phần của người khác.
Vô hiệu thì bên mua lấy lại tiền nhé
cawn hộ kiểu này giá k tăng nhiều đâu