Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
10/9/12
345
2
0
vinh99vn nói:
Dzung Khung nói:
Úp lại phát, Mr vinh tổng Hợp lại các PA giùm cụ B nhá
bùi nói:
Bẩm các cụ, đây chính là hình ảnh thật được đo đạc chính xác khu đất của con mẹ Nở nhà cháu. Sai số đến xăng ti miét luôn!

Mẹt trước 9m4 tóp đít 9m3 (tóp đít 10cm, nếu các cụ thích đẹp thì cho thành 9m3 mặt tiền cũng được, em chả sân si gì 1 hàng gạch 10 phân :D). Tường bên góc 9h mở cửa sổ vô tư. Tường bên góc 3h, trừ tầng trệt ra, tầng 2 cũng mở thoải con gà mái. Dưng em cũng cảm ơn các cụ thiết kế cho cửa sổ mở vào trong để nhà em....đỡ phải oánh nhau với hàng xóm.

Mời các cụ tham khảo

Bên đây em k thấy bác, k hỉu sao nhưng có nhờ đứa em cọp pi hiện trạng rồi. Nếu đất bề ngang giờ 9.4m thì thêm 1 pá nữa (cầu thang đặt giữa như cụ Tuấn nhưng lệch tầng). Hỏi Cụ Bùi lại bên phải có nhà dân sát bên hay tương lai họ có xây gì không. Nếu có thì hướng đó, giờ nếu mở cửa sổ được thì tương lai mở ra thấy tường gạch hàng xóm tối thui
Bẩm cụ hướng 3h là em nhìn ra....Bộ Công Thương! Còn thằng nào to gan đến mức....bịt cả Bộ em....thua :D Cụ cứ mạnh dạn mở cửa ra cho em!!!!!!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/9/12
36
0
0
47
Em cũng nghĩ như bác: dawmgoodman . Vẽ thì đẹp nhưng chỗ đoạn chém gió phải đi qua giường, bất tiện quá.
Thêm nữa, về quả phòng ngủ nằm trên phòng bếp mà cứ thông thống thế, chắc tối ngủ toàn mùi thức ăn.
No đến tận sáng mai.:D

Hạng D
24/5/11
1.442
3
38
44
chờ dc giá bán quách đi cho nhẹ đầu......chứ bỏ thêm 1 cục vào đấy k khéo "chết đứng" luôn

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Phương án Bếp , Giặt , Ăn lên tầng thượng hay đấy Bác , Nhưng thường khi chọn Pán này ng ta bố trí thêm nhân viên phục vụ có tính phí ... Ở SG đã có vài chỗ làm mô hình này Khu Phú Nhuận . Chỉ cần cơi nới thêm 1 cái tum nho nhỏ là ổn .

Hạng B2
10/9/12
345
2
0
GLK.ESC nói:
chờ dc giá bán quách đi cho nhẹ đầu......chứ bỏ thêm 1 cục vào đấy k khéo "chết đứng" luôn
Em nghĩ về giải pháp này 4 năm rồi nhưng do đất ông bà để lại nên em không nỡ cho nó lên đường (khi không có nhu cầu cần kíp về tiền). Khổ thế đấy :(

phongluu nói:
Phương án Bếp , Giặt , Ăn lên tầng thượng hay đấy Bác , Nhưng thường khi chọn Pán này ng ta bố trí thêm nhân viên phục vụ có tính phí ... Ở SG đã có vài chỗ làm mô hình này Khu Phú Nhuận . Chỉ cần cơi nới thêm 1 cái tum nho nhỏ là ổn .
Thế hả cụ? Thế thì nghe là có giải pháp rồi cụ nhỉ? Nếu được thế thì tốt quá vì diện tích phòng sẽ rộng ra, công năng chỉ tập trung vào ngủ và nghỉ?

Có vẻ sáng hơn!!!!

Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC
Uhm, hay qúa, làm cái bếp chung cũng là nơi sinh hoạt cộng đồng, biết đâu cứ 2-3 phòng lại chung 1 nồi mỳ tôm, sau đó chuyển qua ở chung phòng luôn
bùi nói:
GLK.ESC nói:
Em nghĩ về giải pháp này 4 năm rồi nhưng do đất ông bà để lại nên em không nỡ cho nó lên đường (khi không có nhu cầu cần kíp về tiền). Khổ thế đấy :(

phongluu nói:
Thế hả cụ? Thế thì nghe là có giải pháp rồi cụ nhỉ? Nếu được thế thì tốt quá vì diện tích phòng sẽ rộng ra, công năng chỉ tập trung vào ngủ và nghỉ?

Có vẻ sáng hơn!!!!

Hạng B2
10/9/12
345
2
0
Dzung Khung nói:
Uhm, hay qúa, làm cái bếp chung cũng là nơi sinh hoạt cộng đồng, biết đâu cứ 2-3 phòng lại chung 1 nồi mỳ tôm, sau đó chuyển qua ở chung phòng luôn
Và cái tầng lửng em sẽ làm nhà trẻ! :D:D:D:D

Có siêu thị, nhà trả, bếp "tự xử", quán cafe, hôm nọ cụ TVAT còn gợi ý làm con hồ bơi. Bất động sản chuỗi có đất sống tốt đấy các cụ nhỉ?:D Đâu cứ nhăm nhăm phân lô bán nền ;)

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.126
113
bùi nói:
Dzung Khung nói:
Và cái tầng lửng em sẽ làm <span style=""color: #ff0000;"">nhà trẻ!</span> :D:D:D:D

Có siêu thị, nhà trả, bếp "tự xử", quán cafe, hôm nọ cụ TVAT còn gợi ý làm con hồ bơi. Bất động sản chuỗi có đất sống tốt đấy các cụ nhỉ?:D Đâu cứ nhăm nhăm phân lô bán nền ;)
Nếu cụ Chịu khó chuyển cái này sang Nhà trẻ thì em thấy hợp lý hơn! nhất là cái khoản dân ngoài phi vào trung tâm đi làm và gửi con bên cạnh chiều đón về.
Riêng khoản làm sao có cái giấy để ra cái nhà trẻ thì cụ mời em hớp diệu em làm phờ ri cho cụ. Bao tiêu thị trường Hà Nội nhoé!

Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC
Đúng là các cụ già hay chơi với trẻ nhỏ, cụ Bùi mà trông trẻ thì tuyệt, tối về bọn nó nói chuyện với bố mẹ theo giọng cụ Bùi thì cả nhà cứ gọi là mắt chữ X miệng chữ Z:D

Hạng B2
10/9/12
345
2
0
Dzung Khung nói:
Đúng là các cụ già hay chơi với trẻ nhỏ, cụ Bùi mà trông trẻ thì tuyệt, tối về bọn nó nói chuyện với bố mẹ theo giọng cụ Bùi thì cả nhà cứ gọi là mắt chữ X miệng chữ Z:D
Em thì em nghĩ làm mẹ nó con....nhà già đi. Chỉ cần khoảng 10 năm nữa thôi là anh em ta....bí chỗ đi chơi. Em nghĩ cứ làm mẹ một con nhà Dưỡng Lão cho anh em ta (đâu đó tầm Bình Dương, Đồng Nai hay Đà Lạt), cho các cụ có chỗ tán phét với nhau mà con cháu nó đỡ ngứa tai là chuẩn :D

Một tuần xin con đi chơi từ thứ 2 đến thứ 5, T6,7,CN về "tành pố" xong thứ 2 lại lên thì ngon :D Chứ cả tuần ở nhà, con nó đi làm, đóe ai nói chuyện có khi....quên tiếng người các cụ ạ!

Status
Không mở trả lời sau này.