Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
27/8/12
66
13
8
Q9-HCM
Bác có bản draft chi phí cho cái này không bác, share em tham khảo sửa lại căn nhà của em.

Hạng B2
18/7/12
164
122
43
Thực ra, trong SG người ta cũng tận dụng một khu vực riêng để nấu nướng chứ không cho nấu nướng trong phòng sợ nguy cơ cháy nổ.
Tuy nhiên, đây là một trong những cái mà em cảm thấy ko đc tiện nghi lắm.

Nếu có thể, tại sao ko đầu tư luôn cái bếp điện/từ/hồng ngoại cho mỗi phòng luôn ạh.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
zippy nói:
Thực ra, trong SG người ta cũng tận dụng một khu vực riêng để nấu nướng chứ không cho nấu nướng trong phòng sợ nguy cơ cháy nổ.

Nếu có thể, tại sao ko đầu tư luôn cái bếp điện/từ/hồng ngoại cho mỗi phòng luôn ạh.
Chơi luôn đường ống gas tổng xuống trệt, có đồng hồ từng phòng cũng đơn giản lắm bác. ;)

Hạng B2
18/7/12
164
122
43
tranvietanhtuan nói:
zippy nói:

Chơi luôn đường ống gas tổng xuống trệt, có đồng hồ từng phòng cũng đơn giản lắm bác. ;)
Cái này em sợ có tốn nhiều xèng hok bác. Anw thì em thấy bi giờ sài điện có vẻ kinh tế và an toàn hơn

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Hehe, nói thiệt chứ mẫu bác TVAT giống mấy mẫu nhà thu nhập thấp ở BD, HN...hay bất cứ khu nhà trọ nào nhỉ...
binhduong.vnpt.vn/detail/ha-noi-nha-thu-nhap-thap-150-trieu-dong/26790/l0

24_15_1330158357_48_thamquancanhonhaoXHmaucuaBecamexIDC_84c93.jpg

tinmoi.vn/binh-duong-khoi-cong-de-an-nha-o-an-sinh-xa-hoi-12779679.html

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
dawmgoodman ® nói:
Hehe, nói thiệt chứ mẫu bác TVAT giống mấy mẫu nhà thu nhập thấp ở BD, HN...hay bất cứ khu nhà trọ nào nhỉ...
binhduong.vnpt.vn/detail/ha-noi-nha-thu-nhap-thap-150-trieu-dong/26790/l0

tinmoi.vn/binh-duong-khoi-cong-de-an-nha-o-an-sinh-xa-hoi-12779679.html

phòng nhỏ thì kts giỏi cỡ nào đi chăng nữa chỉ có thể làm được như vậy thôi..bác tranvietanhtuan có là thánh thì cũng chỉ có chục m2 để tống bao nhiêu là đồ vô thôi...quan trọng là bác ấy binh mặt bằng các phòng có thoáng hay ko thôi, việc này còn tùy vào vị trí khu đất bao quanh là cái gì. Cụ bùi cho e góp ý chút nhé. Với đề bài này và một phòng nhỏ tí xíu thì ai binh cũng vậy , kts giỏi là phải nói đến các việc sau:

1. Phối hợp với M&E binh sao cho hộp gen nhỏ nhất, dây điện đi tiết kiệm nhất, máy lạnh đặt ở đâu dễ bảo trì nhất
2. Phối hợp KS kết cấu binh sao cho cột kiếc, dầm dọt, móng miếc các thứ bé tí teo =) và quan trọng giá thành phần thô ra rẻ nhất. (ko phải cứ bóp nhỏ dầm tăng thép giảm betông hay giảm thép tăng bêtông là tiết kiệm nhé)
3. Chọn loại vật liệu trang trí bền nhất, tiết kiệm nhất mà vẫn đảm bảo yêu cầu mỹ thuật
4. Các vấn đề linh tinh như bảo vệ, rác rến, khói nấu ăn, cách âm,...các thứ cũng cần phải lưu ý.
5. Vấn đề PCCC phải giải quyết như thế nào cũng cần phải quan tâm kĩ.

E thấy mấy cái này thì ko bàn, cái phòng bé như cái lỗ mũi, bàn tới bàn lui làm gì? Bác tuananh binh như vậy nhìn sơ qua hợp lý rồi. Kích thước e ko coi kỹ nên ko bàn, nếu sai thì chỉnh lại, ba cái lẻ tẻ này ngồi chỉnh 1tiếng là xong chứ mấy.

P/S: chỉ phần kiến trúc thôi mà bác tuananh lấy mắc quá nhé lol ..e mà rảnh làm cho cụ bùi cả chục cái PA chơi FREE

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.