Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Giờ HD mua bán công chứng thẳng cũng bình thường mà bác.....mình được mua bán giá trị hợp đồng mà.....còn chọn cách qua công chứng hay qua chủ đầu tư thì chủ yếu là thỏa thuận thôi......mà khi ra công chứng là người bán phải đóng thuế chuyển nhượng BĐS mất hết 1 khúc bự......luôn ảnh hưởng đến giao dịch.......

Nhà nhận rùi không được chuyển nhượng bác ơi. Quy định nhé.

Chỉ có công chứng HD ủy quyền thâu.

Tập Lái
13/3/14
11
56
13
Nhà nhận rùi không được chuyển nhượng bác ơi. Quy định nhé.

Chỉ có công chứng HD ủy quyền thâu.

Luật nào vậy Bác...... Theo Luật nhà ở 2014 và Luật kinh doanh bất động sản 2014 mình vẫn được chuyển nhượng hợp đồng mua bán nha Bác để bên sau tiếp tục thực hiện hợp đồng và được cấp sổ đỏ theo bên nhận chuyển nhượng cuối cùng, chủ yếu làm tới nơi tới chốn thì tốn nhiều phí và người bán phải nộp thuế chuyển nhượng BĐS thôi........ https://luatduonggia.vn/mua-chung-cu-khi-chua-co-so-hong

Điều kiện chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở hình thành trong tương lai:
+) Bên mua chưa nhận bàn giao nhà ở hoặc đã nhận bàn giao nhà ở có quyền chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở hình thành trong tương lai cho tổ chức, cá nhân khác khi hồ sơ đề nghị cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho bên mua chưa nộp cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền;

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Luật nào vậy Bác...... Theo Luật nhà ở 2014 và Luật kinh doanh bất động sản 2014 mình vẫn được chuyển nhượng hợp đồng mua bán nha Bác để bên sau tiếp tục thực hiện hợp đồng và được cấp sổ đỏ theo bên nhận chuyển nhượng cuối cùng, chủ yếu làm tới nơi tới chốn thì tốn nhiều phí và người bán phải nộp thuế chuyển nhượng BĐS thôi........ https://luatduonggia.vn/mua-chung-cu-khi-chua-co-so-hong

Điều kiện chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở hình thành trong tương lai:
+) Bên mua chưa nhận bàn giao nhà ở hoặc đã nhận bàn giao nhà ở có quyền chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở hình thành trong tương lai cho tổ chức, cá nhân khác khi hồ sơ đề nghị cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho bên mua chưa nộp cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền;

A sorri, cái này thì bị out update ùi :((

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
cập nhật Giỏ hàng đợt 2 cho bác nào đã và đang quan tâm
Em thấy giá cao, thiết kế không đẹp nhưng sao bán tốt quá vậy các bác
Thương hiệu Homy 1,2 tốt đến thế
hay thị trường Q2 còn nhiều tiềm năng đến thế
Căn hộ tầm trung LAAstoria, HomyLand, Krisvue, ParcSpring, Krista