Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
bác phongluu nói em ko biết sao chứ căn hộ này ko được ở theo đúng chức năng ( văn phòng cho thuê ) , còn nếu để ở thì sai chù trương (căn hộ nhỏ hơn 40 m2 ) và sai chức năng vì đăng ký là văn phòng cho thuê , bây giờ bác tìm ai muốn bán , xem giấy tờ là biết liền , nếu ghi rõ loại hình : văn phòng cho thuê mà bác cho thuê để ở là mệt với chính quyền , còn chuyện bôi trơn , binh đường thế nào thì bác nên gặp trực tiếp chủ đầu tư xem họ tư vấn thế nào , theo em là rủi ro lắm .

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Thế thì có hy vọng hả bác .Tôi đắn đo mãi cũng hơi ngại để tìm hỉu thêm xem có gì hấp dẫn hông. Tôi nghe loáng thoáng ao hồ đồn thổi Chủ ĐT giao CBRE hay cty nào đó tương tự đứng ra khai thác và quản khu này ,mình hùn căn nhà vô mỗi tháng nhận lại 1 khoản thu sau khi trừ chi phí .....nghe cũng đc nhưng kg biết có thật kg các bác.
@ Trung : Anh nghe ao hồ đồn thổi kg bít thực hư ra sao tính kím tiền chợ cho mà xắp nhỏ thôi hehe . Lâu rùi kg gặp bửa nào cafe hén có chuyện muốn nhờ Trung tư vấn nè .

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Manor được tiếng là quản lý tốt và sang trọng. Vụ officetel này ở nước ngoài thịnh hành lắm nhưng ở VN thì mới lạ quá nên mọi người còn ngần ngại đó mà. Loại hình này nhắm vào đối tượng là doanh nhân vừa ở vừa đăng ký làm văn phòng giao dịch hoặc người độc thân có thu nhập cao, người nước ngoài, VK.... Cái lợi hại của nó chính là tính đa dụng trong khi các khu căn hộ cao cấp khác chỉ được phép sử dụng vào mục đích cư trú mà thôi. Như vậy hiệu suất và giá cho thuê của officetel sẽ cao hơn căn hộ chỉ để ở bình thường khác. Hiện nay việc cấp phép lập VPCT trong các căn hộ C/C đã bị ngừng nên officetel chính là đối tượng cho những người thích vừa ở vừa kinh doanh tại chổ ở lựa chọn. Theo chủ đầu tư thì Bitexco sẽ cấp sổ hồng hoặc giấy chứng nhận sở hữu công trình (giấy trắng) cho các căn officetel nên chủ sở hữu vần có thể cầm cố hoặc mua bán qua công chứng như bình thường.

Hồi 2007 em cũng có quăng một ít tiền dư vô mấy căn be bé ở khu này, tính khi nào xong thì đưa VPCT em về. Tụi sale gọi em kêu bán mấy lần nhưng thấy chẳng được bao nhiều tiền nên em cứ để đấy xem thế nào, quên nó cũng được 3 năm nay rồi, thấy tụi nó mãi chả xây xong gì cả, may quá giờ thì nó cũng sắp giao rồi, chuẩn bị tinh thần cãi nhau với Bitexco về vụ trễ HĐ giao nhà 2 năm đây các bác.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
@dinle: trễ 2 năm chắc đợi lobby cái chủ trương phải kg bác?

Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
tụi Bitexco này mạnh lắm, quen các xxx ngoài kia không à nên có coi xxx TP ra gì đâu, thế nên mới bị ngâm chủ trương mất mấy năm. Mà như vậy còn hơn nhiều bác khác chạy mãi chưa tới đích. Nhưng giao dịch với tụi NV của Bitexco thì... chán, chảnh chọe và cứng ngắc lắm. Chả thế mà có vụ kiện cáo um xùm bên Manor 1 mấy năm trước. Em đang chờ xem Bitexco xử lý vụ giao nhà trễ HĐ như thế nào đây, chắc được một tiếng xin lỗi và mong thông cảm quá, cùng lắm chắc sẽ được tính lãi suất NH theo mức lãi suất tiền USD của..... Japan :(

Tập Lái
31/7/10
32
0
0
HÍC HÍC! các Pa không đọc kỹ à! cứ yên tâm mà mua đi! híc híc! em đang BÁN NGUYÊN 1 SÀN TẦNG 24 NHÉ! Không bán lẻ 1,2 căn đâu à!

Maximum là 426 căn hộ được phép Lưu Trú mà theo em được biết tổng số căn hộ khoảng hơn 600 căn hộ! Thế thì thế nào nhỉ??? là Tạm Trú rồi!

Hê hê

Hạng B2
20/1/07
143
6
18
49
Saigon - Vietnam
E cũng nhăm nhe cái officetel này, đi 1 vòng xem thử thì thật là thất vọng. Design nội thất cũng tạm nhưng lại bố trí theo kiểu căn hộ, trông chả giống cái VP chút nào. Gửi xe cũng nhiêu khê, nếu có khách thường đến VP giao dịch thì người ta cũng nản.

Tưởng gần chứ thật ra từ chỗ The Manor này về đến chợ Bến Thành đúng 3.8km, đường thì đầy nắng và bụi, xe container và xe tải chạy ngày đêm, hôm nào mưa thì bơi luôn. Túm lại e chạy làng...

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Nghe mấy bác sêu ca thấy mê ....... :)

Thế này nhé! E chưa biết giá thuê của cái Officetel này như thế nào nhưng cứ bình quân B, C khoảng 25 đô/ m2 +++ => các bác chủ doanh nghiệp có thuê khg hay ra Q1 tìm 1 cái C tương tự mà thuê !

Chưa kể nhiêu khê cái parking cho mình, nhân viên và cả khách nữa ......... À mà quên cái view nữa , đang bị thiếu nợ hay bị đòi nợ mà ra thư giãn, dòm xuống thấy mấy cái mái tôn "20 năm vẫn chạy tốt" chắc ........................................ thôi e đi ra, để mấy bác sêu làm ăn

Status
Không mở trả lời sau này.