Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Cần lưu ý điều gì khi "bắn" trên 100km/h?

1. Tập trung, quan sát phía trước và hai bên đường coi có ngã ba, hẻm nhỏ có con nào thò đầu ra không.

2. Tay lái thật vững để tránh lạc tay lái vào xe ngược chiều.

>> Quan trọng là có xe tốt và có đường tốt.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

Trích đoạn: phucminh

1. Tập trung, quan sát phía trước và hai bên đường coi có ngã ba, hẻm nhỏ có con nào thò đầu ra không.

tài xế nhát hay yếu tay lái thì sao ? [:eek:][:-][&o]

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Đặc biệt chú ý là đoạn đó không bị các chú XXX chiếu cố nữa chứ!!!:D:D Thực ra tui chạy đường xa lộ thì chạy trên 100km/h là chuyện bình thường và thấy nhiều xe khác cũng chạy như mình. Nhưng cũng it khi vượt ngưỡng 120km/h lắm. ( Xe tui khi nào vượt qua 125km/h là bắt đầu có tiêng chuông cảnh báo tốc độ cao. Tui chỉ thử đến 160km/h thôi chứ cũng chưa dám vượt qua ngưỡng đó!) Quan trọng là mình chạy với cảm giác yên tâm vì mình biết rõ xe mình đang chạy để làm chủ nó.
Trích đoạn: vioswhite

Trích đoạn: phucminh

tài xế nhát hay yếu tay lái thì sao ? [:eek:][:-][&o]

Hạng B2
16/3/07
107
1
16
53
Hà Nội

Hôm nay em đi Ninh Bình, đang đi đoạn Pháp Vân xuống Cầu Giẽ với tốc độ cỡ 95km/g thì đằng sau có ánh đèn pha nháy liên tục thì ra có 1 bác Cam đang lao sát mông, em lách sang phải cho vượt ngay, bác ấy phải đi cỡ 120km/h. Khoảng 10 phút sau đến trạm thu phí thấy bác tài của Cam đang giãi bày gì đó với xxx. Em đến Ninh Bình cũng chưa thấy bác ấy vượt lên? Ôi đi nhanh...

Hạng B2
11/4/07
152
833
93

Yêu cầu các bác tài chấp hành nghiêm chỉnh luật lệ giao thông đường bộ ,nghiêm cấm phóng nhanh vượt ẩu ...

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

nghe đồn bây giờ phải học lụt lại đó
đề phòng nha các bác

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

Theo em thì lái xe cũng tuỳ xe, tuỳ đừơng và tuỳ thời gian nữa. Bác cảm thấy mệt mỏi, đường xấu, xe không tốt và bắn tốc độ thì cứ tà tà mà phi. Cũng chẳng vội làm gì. Em mới thử 140km/h thấy cũng căng thẳng lắm. Đường 1 em chưa bao giờ chạy đến 100 cây chuối cả. Nhưng đường vắng như đường mòn HCM, em quất 100 vô tư, cao hứng còn đẩy thêm nữa:D

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Theo em thấy đường xá ở VN chưa cho phép chạy quá 120 km/h cộng thêm đất nước còn nghèo người dân phải cố mưu sinh ( Buồn ngủ cũng phải ráng ôm vô lăng) ý thức giao thông chưa cao...Cách đây không lâu em ôm em CAP chạy miền Trung đường vắng tầm kiểm soát trên 3 km đang bơm với tốc độ khoảng 130 km bổng Bùm...bùmmm nguyên con chao đảo hú hồn tấp vào lề xuống kiểm tra : Vỏ sau bên phụ banh xác chỉ vì ..........1 con bù lon gỉ sét của chú xe tải nào đó rớt ra. May mà bánh sau chứ bánh trước giờ này cũng được vài lần giỗ kỵ.

Hạng B2
27/6/06
179
87
28

Theo em thấy, khi đi xa chừng trên 100km, chắc chắn có lúc mình cũng phải chạy hơi nhanh, vì điều kiện giao thông nửa, nên cần chú ý nhất là phản xạ nhanh, tay lái vững, biết rõ về chiếc xe đang chạy (như độ rơ tay lái..), thắng xe phải đảm bảo(phải kiểm tra trước khi đi xa)...trước khi khởi hành tốt nhất là kiểm tra tổng thể xe... Em lấy bằng được 6 năm rồi..chạy đường miền tây khá nhiều, kinh nghiệm của em thì chỉ có phản xạ nhanh, với lại xử lý tình huống tốt là cần thiết nhất, vì không có 2 cái này thì xe xịn hay không cũng vậy..(lạt tay lái là chịu thua..)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Cẩn thận mấy chú Cẩu nữa các bác ạ, em vừa mới bị đây ....:D Trời mưa, đường vắng, phang 130 ...có chú cẩu chừng 18kg lao vào đầu xe tự sát, thóang thấy thì đã nghe ...rầm ...cụp ..cụp . Đi tong cái dàn cản trước + dàn nóng máy lạnh:mad::mad: Tiếc là không vác được chú cẩu về đãi anh em OS. Ford báo giá chú Cẩu trị giá > 10chai:):D