hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Chào các bác! Bác nào có kinh nghiệm về vụ thuê xe tự lái này xin cho một vài hướng dẫn, những lưu ý, ... Nếu các bác biết hoặc làm dịch vụ này thì cho em vài địa chỉ. Dù sao thì thuê xe của OSer cũng yên tâm hơn nhỉ!? Nhu cầu của em chỉ là đi về quê (tổng cộng đi về 150-250km) cuối tuần thôi. Cám ơn.

Hạng B2
29/1/08
112
1
0
RE: Cần lưu ý điều gì khi thuê xe tự lái?

Ủa...hình như box này tư vấn mua và bán xe chứ nhỉ.

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Thuê chỗ nào có bảo hiểm 2 chiều đó bác, nhiều khi va quẹt nó bắt đền mình cũng mệt, có bảo hiểm mình đề nó tí gọi là công đi lại và khấu hao em nó mất zin chút.

Hạng B2
13/4/06
385
0
16
Phố cổ Hà Thành

khi thuê thì nên thuê hàng quen biết,trước khi nhận xe thì ktra kỹ các vết sước móp.....rồi hãng ký :)

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83

Trích đoạn: Xe_vohai

Thuê chỗ nào có bảo hiểm 2 chiều đó bác, nhiều khi va quẹt nó bắt đền mình cũng mệt, có bảo hiểm mình đề nó tí gọi là công đi lại và khấu hao em nó mất zin chút.

chỗ nào cũng có bảo hiểm 2 chiều hết bác ui , khi nào va qụet là chủ xe xin tí tiền của bác sửa xe và kêu bảo hiểm bắt đền , ăn 2 đầu luôn :D

bác hmq : đi thuê xe tự lái bác nhớ xem kỹ :
_xe có bị trầy xước gì trước không , bánh xơ cua có không ( không nhìn kỹ là hay bị đền đó nghe )
_đèn - kèn - còi - gạt nước có hoạt động không , thắng có ngon lành không
_giấy tờ xe , bảo hiểm còn hay hết hạn
_xăng còn bi nhiêu trong bình

chắc ăn nhất là trèo lên chạy thừ vài chục mét xem sao nghe :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Thuê xe tự lái phải xác định trước lành ít dữ nhiều, em thuê 2 lần đều bị ....sợ tới già !!!:(
Mấy cái xe mới thì không biết sao, mấy cái cũ thì như cái răng sắp rụng, đụng tới là hư ..!!
Lần đầu em thuê con Fiat ngoài Đà nẵng: đứt dây cua roa máy lạnh, dây điện ... đền !!!!
Lần 2: Con Matiz qùen : Nổ vỏ trước ....đền !!!
Thuê xe tự lái chỉ giải quyết được khâu Oai ....! thuê có tài xế cho lành, gia lại hạt dẻ hơn .:)

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57

Trích đoạn: F1racer

Thuê xe tự lái phải xác định trước lành ít dữ nhiều, em thuê 2 lần đều bị ....sợ tới già !!!:(
Mấy cái xe mới thì không biết sao, mấy cái cũ thì như cái răng sắp rụng, đụng tới là hư ..!!
Lần đầu em thuê con Fiat ngoài Đà nẵng: đứt dây cua roa máy lạnh, dây điện ... đền !!!!
Thuê xe tự lái chỉ giải quyết được khâu Oai ....! thuê có tài xế cho lành, gia lại hạt dẻ hơn .:)
em đông ý với bác F1racer

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53

Thuê có tài cũng giải quyết khâu oai chứ bác. Tài riêng của mình mà.

Em ngán vụ thuê có tài ở chỗ: tự dưng lại phải lo chỗ ăn ở cho tài xế - híc. Chỗ bình dân thì không sao. Đi khách sạn sang sang một tẹo là méo hết cả mặt. Mà chật hết cả chỗ ngồi.

Đoạn thuê có tài xế giá rẻ hơn thì em ủng hộ bác chỉ 75% thôi bác ạ. Thuê có tài có một nhược điểm là: điểm đi, điểm đến đã fixed trước. Bác mà đi ra ngoài chỗ đó là cứ km tính tiền, y hệt như taxi. Chán vãi!

Trích đoạn: Auto room

Trích đoạn: F1racer

em đông ý với bác F1racer

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57

Thế thì xe mình bác nhỉ:D :D :D

Hạng B2
4/10/08
165
0
16
www.otosaigon.com

Thuê có tài cũng giải quyết khâu oai chứ bác. Tài riêng của mình mà.

Em ngán vụ thuê có tài ở chỗ: tự dưng lại phải lo chỗ ăn ở cho tài xế - híc. Chỗ bình dân thì không sao. Đi khách sạn sang sang một tẹo là méo hết cả mặt. Mà chật hết cả chỗ ngồi.

Đoạn thuê có tài xế giá rẻ hơn thì em ủng hộ bác chỉ 75% thôi bác ạ. Thuê có tài có một nhược điểm là: điểm đi, điểm đến đã fixed trước. Bác mà đi ra ngoài EM HỌC HỎI NHIỀU LẮM LẮM[&:][&:][&:]