Tư Vấn Mua Bán Cần mua Compound Q9

Hạng B2
27/2/19
215
65
36
32
Các bác rành khu quận 9 cho em hỏi em tìm hiểu khu trục đường Đỗ Xuân Hơp quy hoạch khá nhiều dự án khu dân cư như: Gia Hòa, Nam Long, Kiến Á, Hưng Phú...
Khu dân cư nào đã có sổ đỏ và xây dựng theo quy cách nhưng gọi nhà thầu ngoài ( ko phụ thuộc nhà thầu CĐT ) ?
Cám ơn thông tin các bác.

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
Verosa thì đẹp nhưng giá Chát so với xung quanh. Tiền nhiều thì k phải nghĩ

• Like
Reactions: Bichtruong
Hạng C
2/1/20
614
130
43
29
Tập Lái
19/2/20
12
17
3
39
Bạn ghé vô Jamona Home Resort Thủ Đức á. Thấy bán đất xây nhà không thôi chứ những căn xây rồi đa số họ mua để ở chứ ko bán lại. Nói chung khá lý tưởng. Mình mới mua bên đây, và so tới so lui với các khu khác thì ko thấy hối hận chút nào.

• Like
Reactions: anhlong625
Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
có nên mua đầu tư không nhỉ ?
Trả lời tiếp cho Bác câu này. Tất cả các dự án của Khang Điền thừ xưa đến giờ đều chỉ đầu tư theo kiểu " Ăn chắc mặc bền". Còn muốn lướt lát hay đầu tư ngắn hạn thì ko nên kỳ vọng quá cao vào Khang Điền.
Như Venica thời 2015 mở bán tầm hơn 12 tỏi 1 căn ai cũng bảo Khang Điền bị ..... mà bán giá đó. Nhưng cũng đã lên trên 25 tỏi 1 căn.
Nhìn tương lai xa tí thì Verosa cũng tiềm năng ko kém. Mà nói thật nếu ko đầu tư mua ở đây ở có khi sống thọ thêm đc vài năm.
Nhân tiện có Bác nào ôm bom ở cái Victori Villass của Nova ko?. Giá ko hề rẻ tí nào mà nằm ở đó thì mật độ cư dân đảm bảo rất ít, mang tiếng Compoud mà tối ngủ toàn nghe động đất.

Attachments

Tập Lái
10/3/20
30
10
0
35
Không có khu đô thị nào gọi là cumpound đâu bác, gọi cho sang à. sau này khi hoàn tất dự án thì phải tháo gở barie chắn đường các cổng bảo vệ ... trừ trường hợp dân cư sở hửu dự án họp lại và thêu bảo vệ riêng.

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Không có khu đô thị nào gọi là cumpound đâu bác, gọi cho sang à. sau này khi hoàn tất dự án thì phải tháo gở barie chắn đường các cổng bảo vệ ... trừ trường hợp dân cư sở hửu dự án họp lại và thêu bảo vệ riêng.
Thì cái phí quản lý hàng tháng Bác đóng là dùng 1 phần vào việc thuê mấy chú bảo vệ đó đó.