Tư Vấn Mua Bán Cần mua Compound Q9

Tập Lái
2/10/16
33
41
18
alobietthu.com
Các bác rành khu quận 9 cho em hỏi em tìm hiểu khu trục đường Đỗ Xuân Hơp quy hoạch khá nhiều dự án khu dân cư như: Gia Hòa, Nam Long, Kiến Á, Hưng Phú...
Khu dân cư nào đã có sổ đỏ và xây dựng theo quy cách nhưng gọi nhà thầu ngoài ( ko phụ thuộc nhà thầu CĐT ) ?
Cám ơn thông tin các bác.
Có điều kiện thì Gia Hoà là khu ổn, thoả mái xây dựng và giá tốt tí thì Nam Long.
Ưu điểm: Gia Hoà khu xây dựng theo mẫu, có công viên (công viên đang vận hành tốt), dân cư ổn và được đánh giá khu mở ổn nhất trục ĐXH, Vì thế kèm theo là giá cao nhé bác.
Ưu Điểm: Giá tốt, nhiều đất để chọn, giá cũng còn ok, vị trí gần hơn xíu, tuy nhiên có khúc sẽ bị ngập nước. Nhược điểm thì bác xuống tực tế nhé ^.^

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
có căn shophouse Park riverside giá 9 tỷ bán nhanh trong tháng, Vay bank được 3.2 tỷ, bác nào qt inb e nhé
Cần mua Compound Q9
Cần mua Compound Q9
Cần mua Compound Q9
Cần mua Compound Q9
Cần mua Compound Q9
Cần mua Compound Q9

Hạng C
26/2/20
532
461
63
34
song lập dragon village 6ty5 -7 ty bác. giờ bên lakeview nhà phố khoảng 11ty rẻ nhất

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
đơn lập compound ở q9 full nội thất đẹp dưới 15 tỷ.tiện ích dự án nhiều.đường xá ngoằn ngèo xa chút cũng dc nhưng đẹp, xung quanh ko có ngập lụt,khói bụi mùi hôi vvv thì có ko các bác ?

Hạng C
24/6/07
877
5.668
93
40
Đa phần các con đường trong khu compound và bao quanh chúng cư đều là đường giao thông công cộng, Nhà nước ngại nhận về phải quản lý, nên để Ban Quản lý Compound và Chúng cư tự quản lý. Họ bất chấp pháp luật dựng lên cái quy định cấm xe và người ngoài vào blah blah gì gì đó để bảo vệ cư dân và chiếm dụng phần đường công cộng làm của riêng phục vụ giao thông riêng, đậu xe, cho con nít chơi... Đây là việc sai pháp luật, không cần tranh cãi, nên sớm muộn gì, khi xung đột xảy ra, cũng sẽ phải dẹp bỏ thôi. Chẳng qua, giờ chưa động đến ai nên ai cũng phớt lờ.

Thích mua compound thì cứ mua, nhưng nếu 1 ngày, có tranh chấp, ví dụ ai đó muốn vào compound để ra sông hóng mát, hay 1 nhà trong đấy muốn kinh doanh shop, coffee..., thì cứ luật mà phang thôi.

Lý thuyết là sẽ có xung đột.

Thực tế thì với Compound, chính quyền rất ngại đụng chạm vì ko phải là dân đen ở. Anh có tin dân ngoài kiện cáo dân trong Compound, mang lên Phường/CA Phường họ cầm đơn xong nhận cho có rồi vứt mẹ vào sọt rác ko?

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Lý thuyết là sẽ có xung đột.

Thực tế thì với Compound, chính quyền rất ngại đụng chạm vì ko phải là dân đen ở. Anh có tin dân ngoài kiện cáo dân trong Compound, mang lên Phường/CA Phường họ cầm đơn xong nhận cho có rồi vứt mẹ vào sọt rác ko?
Đó là vì kiện vặt, và người kiện bỏ cuộc.
Chứ kiện ra ngô ra khoai, bây giờ công tác tiếp dân và giải quyết khiếu kiện của dân không còn bưng bít như xưa được nữa rồi anh.
Những chuyện tưởng vặt, bên khiếu kiện, dù rất yếu thế, nhưng kiên quyết làm ra ngô ra khoai, không thể không giải quyết (tất nhiên, phải có cơ sở để giải quyết về mặt luật và thẩm quyền, không phải chuyện ngỏ cụt hay ảnh hưởng tới quá nhiều người / trật tự địa phương), ví dụ vụ dở bỏ vọng gác hẻm ra bờ sông khu biệt thự của Ông Minh CTS và Ông Hạnh Nguyễn (dù đây không là compound).
Tất nhiên, đây đó còn đầy chuyện bao che, nhưng anh nên tiếp cận vấn đề 1 cách tích cực và quyết tâm.