Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
phamquocha nói:
jackylee749 nói:
Tình hình là xe của ông cụ nhà bị lỗi con ecu nên bị lỗi tăng tốc là bị giựt giựt , tuy nhẹ nhưng khó chịu lắm. Bác nào biết chỗ bán hoặc ship hàng từ đau đó thì cho biết giúp nha. Hậu tạ. 0903069749 hoặc mail [email protected]
Chào bác, Xe bác bị hiện tượng y chang xe em. Và xe em đang bị kết luận hư ECU. Em đã cho sửa bên ngoài, tạm thời vẫn chưa hết bệnh (đã tốn 01 khúc). Em đã đặt 01 con ECU từ UK về, ngày mai em làm thủ tục Hải Quan để nhận, sau đó mới đem lên BTF re-code xem liệu có Okie không? Em hứa nếu xem em sửa Okie, thì em share thông tin đảm bảo anh em chơi Mondeo sẽ không còn sợ bất cứ bệnh tật gì của Nó nữa.

Lời khuyên của em cho bác. Bác cứ bình tĩnh, cứ để chạy nếu xe vẫn chạy được (kiểu thỉnh thoảng mới bị giật giật, đừng đem sửa gì hết kẻo lại tốn mà ko chắc được gì). Bác kêu thợ chụp hình cái ECU, chụp rõ cái Part number và Family Code, lúc đó mới tìm mua cái ECU phù hợp được. Thân!
Hay quá, đợi tin bác.
Xe em từng bị giật giật + kêu kín kít. Sau khi thử nhiều món nhiều nơi thì kết quả là cục bù ga. Khi thay thợ còn lấy nhầm cục của Mon 2.0 nên vẫn còn giật nhẹ. Thử lại 1 cục khác mới phát hiện ra sự nhầm lẫn đó. Thay lại đúng là chạy ngon tới giờ.

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
ecu chắc phải lên ebay ship về chứ vn ko có đâu bác.nhờ bác linh perfume ship giùm bác ơi

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
shpy nói:
phamquocha nói:
jackylee749 nói:
Tình hình là xe của ông cụ nhà bị lỗi con ecu nên bị lỗi tăng tốc là bị giựt giựt , tuy nhẹ nhưng khó chịu lắm. Bác nào biết chỗ bán hoặc ship hàng từ đau đó thì cho biết giúp nha. Hậu tạ. 0903069749 hoặc mail
Chào bác, Xe bác bị hiện tượng y chang xe em. Và xe em đang bị kết luận hư ECU. Em đã cho sửa bên ngoài, tạm thời vẫn chưa hết bệnh (đã tốn 01 khúc). Em đã đặt 01 con ECU từ UK về, ngày mai em làm thủ tục Hải Quan để nhận, sau đó mới đem lên BTF re-code xem liệu có Okie không? Em hứa nếu xem em sửa Okie, thì em share thông tin đảm bảo anh em chơi Mondeo sẽ không còn sợ bất cứ bệnh tật gì của Nó nữa.

Lời khuyên của em cho bác. Bác cứ bình tĩnh, cứ để chạy nếu xe vẫn chạy được (kiểu thỉnh thoảng mới bị giật giật, đừng đem sửa gì hết kẻo lại tốn mà ko chắc được gì). Bác kêu thợ chụp hình cái ECU, chụp rõ cái Part number và Family Code, lúc đó mới tìm mua cái ECU phù hợp được. Thân!
Hay quá, đợi tin bác.
Xe em từng bị giật giật + kêu kín kít. Sau khi thử nhiều món nhiều nơi thì kết quả là cục bù ga. Khi thay thợ còn lấy nhầm cục của Mon 2.0 nên vẫn còn giật nhẹ. Thử lại 1 cục khác mới phát hiện ra sự nhầm lẫn đó. Thay lại đúng là chạy ngon tới giờ.
Triệu chứng giật giật do cục Bù ga có phải khi ta tăng tốc, vd đạp ga vòng tua khoảng 2000, đột ngột nó giảm nhanh liền sau đó còn khoảng 1000 (mặc dù vẫn còn ga) thì xuất hiện giật giật...phải ko bác?

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Nghiaqng nói:
em dự ứ phải ecu bị lỗi.
hỏng lẻ các bác thợ xử lý cho bác chủ "hành" ý lộn tiến hành chưa đúng hả ta :D

Hạng B2
22/5/11
289
0
16
41

phamquocha nói:
jackylee749 nói:
Tình hình là xe của ông cụ nhà bị lỗi con ecu nên bị lỗi tăng tốc là bị giựt giựt , tuy nhẹ nhưng khó chịu lắm. Bác nào biết chỗ bán hoặc ship hàng từ đau đó thì cho biết giúp nha. Hậu tạ. 0903069749 hoặc mail [email protected]

like mạnh cho Anh nè :)

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Em cũng cầu mong nó không phải là ECU (bác nghe thay 30 chai thì có ai muốn ko?). Tạm thời cứ xem nó như là 01 bệnh lạ của Mondeo (vì hãng họ kiểm tra các lỗi thông thường rồi, và kết luận vậy). Em cũng ko nghĩ là có cái xe thứ 2 bị cái lỗi giống mình, và đều bị hãng kết luận do ECU (em dự có thể có các bác khác cũng đã bị nhưng ko share trên diễn đàn).