Tập Lái
18/3/12
49
2
6
Tình hình là xe của ông cụ nhà bị lỗi con ecu nên bị lỗi tăng tốc là bị giựt giựt , tuy nhẹ nhưng khó chịu lắm. Bác nào biết chỗ bán hoặc ship hàng từ đau đó thì cho biết giúp nha. Hậu tạ. 0903069749 hoặc mail [email protected]

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Trước tiên, bác thử tháo acqui ra để reset lại xem thế nào đã

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
nhìn kỉ mới thấy ecu chắc fai hãng mà làm thôi

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/3/12
49
2
6
Không hãng đã thử hầu hết các thiêt bị liên quan den việc giưt giựt nhưng chỉ còn ecu la chua thử thôi.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Xe em trước cũng bị tình trạng tăng tốc giựt giựt vài phát, đã xử lý và nay đã ok, nhưng chẳng dính dáng j đến ecu. Nếu xe bác bị chịu chứng vậy mà do ecu thì cũng khó hiểu thật !? Bác khám đâu vậy ?

Tập Lái
18/3/12
49
2
6
Ford an lac voi ford cao thang deu bo tay thay thử tua lua từ day phin, mobin, bom zăng, cam biến oxy, kiem tra hộp sô, thay nhơt hộp số, ... Nhức đầu luôn, bác làm ở đâu vậy , cho em đên thử với.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
jackylee749 nói:
Không hãng đã thử hầu hết các thiêt bị liên quan den việc giưt giựt nhưng chỉ còn ecu la chua thử thôi.
Vậy bác có chắc nguyên nhân chính là do ecu kg ? Nếu đã thay mọi thứ như bác nói rồi kl "có thể" do ecu => các món đã thử kg hư, đúng ko? Nếu vậy lắp lại như cũ rồi thử ecu ( đỡ tốn. Xiền vo ích).
P/s: tình trạng như xe bác thì hầu như ai cũng đều trải qua nhưng ng/ nhân do ecu thì em mới nghe.
( em chỉ suy luận và chẳng phải thợ thuyền j cả, nếu ko đúng các bác bỏ quá cho)

Tập Lái
18/3/12
49
2
6
Thay thì cũng đã thay rồi, nhung mong muốn tìm ra bệnh, ai có quen thầy nào cao tay ấn cho minh đia chi với,

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Trên này nhiều cao nhân lắm !
Mời các tiền bối vào giúp bacsbchur cái !

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
jackylee749 nói:
Tình hình là xe của ông cụ nhà bị lỗi con ecu nên bị lỗi tăng tốc là bị giựt giựt , tuy nhẹ nhưng khó chịu lắm. Bác nào biết chỗ bán hoặc ship hàng từ đau đó thì cho biết giúp nha. Hậu tạ. 0903069749 hoặc mail [email protected]
Chào bác, Xe bác bị hiện tượng y chang xe em. Và xe em đang bị kết luận hư ECU. Em đã cho sửa bên ngoài, tạm thời vẫn chưa hết bệnh (đã tốn 01 khúc). Em đã đặt 01 con ECU từ UK về, ngày mai em làm thủ tục Hải Quan để nhận, sau đó mới đem lên BTF re-code xem liệu có Okie không? Em hứa nếu xem em sửa Okie, thì em share thông tin đảm bảo anh em chơi Mondeo sẽ không còn sợ bất cứ bệnh tật gì của Nó nữa.

Lời khuyên của em cho bác. Bác cứ bình tĩnh, cứ để chạy nếu xe vẫn chạy được (kiểu thỉnh thoảng mới bị giật giật, đừng đem sửa gì hết kẻo lại tốn mà ko chắc được gì). Bác kêu thợ chụp hình cái ECU, chụp rõ cái Part number và Family Code, lúc đó mới tìm mua cái ECU phù hợp được. Thân!