Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Cần mua Laceti

căn bản em thấy có người chê là em này tay lái nặng, đi 1 thời gian các chi tiết long sòng sọc, đít bị xệ, giảm xóc kém...??? căn bản em tính lấy em này về rồi độ là chính nên các cái khoản về độ cứng bền là em lăn tăn nhất ^_^ ...
có ông anh mua con Lac MAX đc khoảng 6 tháng nhưng ít sử dụng, nay đang cầm cố cho mama em và chắc là đứt nên... ^_^
mọi người đóng góp các ý kiến khách quan để em tham khảo...
em xin cám ơn ạ ^_^

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Trích đoạn: kanz_min

căn bản em thấy có người chê là em này tay lái nặng, đi 1 thời gian các chi tiết long sòng sọc, đít bị xệ, giảm xóc kém...??? căn bản em tính lấy em này về rồi độ là chính nên các cái khoản về độ cứng bền là em lăn tăn nhất ^_^ ...
có ông anh mua con Lac MAX đc khoảng 6 tháng nhưng ít sử dụng, nay đang cầm cố cho mama em và chắc là đứt nên... ^_^
em xin cám ơn ạ ^_^
Em dùng em này được hơn 2 năm nay nhưng không thấy như Bác nói (trừ dàn tole ngoài đúng là mỏng như dàn sắt x bên trong thì ổn Bác ạ), tay lái em nó vẫn nhẹ hơn BIM hay Mer :D:D:D.
Xe cầm cố thì ép gá được, nế là mama thì cang dễ hơn :D:D:D Trả đại 10K đi :D:D:D

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

Trích đoạn: Teo_GM

Trích đoạn: kanz_min

em xin cám ơn ạ ^_^
Em dùng em này được hơn 2 năm nay nhưng không thấy như Bác nói (trừ dàn tole ngoài đúng là mỏng như dàn sắt x bên trong thì ổn Bác ạ), tay lái em nó vẫn nhẹ hơn BIM hay Mer :D:D:D.
Xe cầm cố thì ép gá được, nế là mama thì cang dễ hơn :D:D:D Trả đại 10K đi :D:D:D

ac...ac... bác lấy 10K xong để lại cho em 15K nhé :D:D:D

Tập Lái
9/5/07
30
0
0

Không bác nào bán ạ? Thế từ 15K đổ về có bác nào bán Mazda 323 hay là 626 gì gì không ạ? Sao bây giờ mua đồ se cờn hen lại khó thế ạ. Bác nào đổi sang captiva thì gả cho em lac ex hoặc mazda đi !!!!!!!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

ai biết dùng chức năng search các bài đã viết làm ơn tìm lại giúp em cái bài so sánh giữa Lacetti với Vios hoặc Altis với ạ, em thử rồi mà ko biết cách dùng nên search ko ra...
em cám ơn mọi người

Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net

( căn bản em thấy có người chê là em này tay lái nặng, đi 1 thời gian các chi tiết long sòng sọc, đít bị xệ, giảm xóc kém...??? căn bản em tính lấy em này về rồi độ là chính nên các cái khoản về độ cứng bền là em lăn tăn nhất ^_^ )

@kanz_min : Bác ơi, ai bảo bác tay lái LAC MAX nặng, em thấy nhẹ nhàng trong phố và chắc chắn khi ra xa lộ đấy chứ , còn các chi tiết bác nêu trên thì em nói thật với bác là không có chuyện đó đâu, xe em đi 50 K rồi chẳng sao hết chỉ việc đổ xăng , thay dầu mà chạy, rất ngon chẳng hỏng vặt bao giờ cả ( Em chạy LAC MAX) . Lacetti là dòng xe ổn định đấy bác ơi, đừng nói oan quá cho em nó tội nghiệp.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Không biết các bác khác thế nào, chứ Lac MAX của em chạy khoảng 10l/100km... em nghĩ như vậy là ổn rồi. Em không đi đường trường nhiều nên chưa kiểm kỹ bao giờ. Cảm nhận: cực kỳ phù hợp trong tầm tiền đó!

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

em chưa canh xăng bao giờ, em chạy LAC EX hơn 2 năm, đổ đầy bình xăng (A95), tốc độ khỏang 80 - 90 Km/h, thỉnh thỏang lên 120, thì đi được từ cầu Sài Gòn - Đà Lạt - vòng vòng TP Đà Lạt - về lại SÀi Gòn là vừa đủ (ông bạn em thử rùi báo lại chp em kết quả). Theo em xăng như vậy là ổn rùi. chi phí tới giờ này chỉ thay lọc nhớt, lọc xăng, đão 4 bánh ...
Với tầm 15 - 17K, theo em LAC là ổn :D:D:D:D