Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
emerald_vo nói:
Cám ơn bác tuando và happy guy nhiều. Bác tuando ơi đường 40m giá nền khoảng 22tr/m2( bao các loại thuế phí cho đến ra sổ đỏ luôn) bác thấy được không bác, tính ra là 3tỷ/nền ( diện tích 136,5 m2) ? Em đang định trả khoảng giá đó mà không biết có bị hớ không, nhờ các bác chỉ giúp em. Giá cao nữa thì em sẽ mua khu khác không mua khu đó nữa.
Giá đó không cao không thấp, nhưng bác cứ trả giá cật lực vào, thời điểm này người mua đang nắm ưu thế thương lượng.

emerald_vo nói:
van_nguyen113 nói:
emerald_vo nói:
Dạ em cảm ơn bác tuando nhiều. Tại em làm không liên quan gì kinh doanh, cũng không quen ai làm về đất cát, mà nhận định thì do em chủ quan đi xem rồi đánh giá thế thôi chứ còn mù mờ lắm. Được bác ghé thăm topic em mừng húm, bác cho em vài ý kiến với về tương lai khu này nếu bác biết và giá cả với ạ. Tks bác nhiều lắm.
Em cũng giống mợ, tuần tới lễ lạt xong mợ có đi vi hành khu loanh quanh đó không thì em PM số em cho mợ rồi mình đi cùng luôn thể hỉ
Hic em đi nhiều rồi chắc không đi nữa bác à. Mà bữa nay em đi coi lúc 5h30 chiều trời ơi triều cường kinh khủng. Huhu đoạn quốc lộ 50 như sông, vào Bình Hưng cũng vậy, Pp5 cũng ngập mà đỡ hơn xíu. Em nản quá rồi bác ơi, giờ cứ xìu xìu ểnh ểnh thế nào. Mấy nhà đường số 1 Bình Hưng nước ngập, tù đọng thấy đóng rêu xanh rì, nước cống hôi rình. Mấy đường nhỏ khác cũng thế. Chán quá, bác nếu có xế hộp đừng mua, em vì phụ nữ mà chỗ làm em thì Pp5 đi gần nên ráng đu. Chứ em có xế hộp em cho nó de sớm, nhìn cảnh lũ lụt em chán chả thể tả, lúc nãy em cứ tưởng trời mưa hay sao mà ngập dữ hỏi dân người ta nói triều cường em muốn té xe luôn. Bác đi xem cho kĩ đi rồi hãy quyết.
Bác đã nói thế thì em lượn nhanh cho nước nó trong bác ạ, em đã mấy lần phải kêu cứu hộ kéo xe rùi, nên nghe thế là ngất luôn.Cảm ơn bác đã cho thông tin.

Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Bác đã nói thế thì em lượn nhanh cho nước nó trong bác ạ, em đã mấy lần phải kêu cứu hộ kéo xe rùi, nên nghe thế là ngất luôn.Cảm ơn bác đã cho thông tin.

[/quote]
Bác có định đi coi khu nào nữa không, gần đó thôi, tại em mua ở mà. Mà chỗ làm em gần Thuận Kiều. Chứ mấy khu Phước Kiểng, quận 7 em cũng đi nát rồi, mua đầu tư thì ok, ở thì xa quá nên em không thể mua được. Có thông tin gì tốt bác share cho em với nhé, em với bác làm hàng xóm cho vui. Tks bác.
Hic em mới xem lại top cũ đúng như bác tuando nói giá em trả có thể bị hớ trong thời buổi này. Thôi nếu có bác nào muốn đẩy hàng theo yêu cầu em thì em mua với giá 21tr/m2 không nói tới nói lui lần thứ 2 nhé. Khổ tâm quá, cái khu nước ngập mà cũng phải đeo theo mệt quá, chỉ vì chưa có xế hộp như các bác thôi. Em ráng cố gắng đổi đời đây.

Last edited by a moderator:
emerald_vo nói:
Bác có định đi coi khu nào nữa không, gần đó thôi, tại em mua ở mà. Mà chỗ làm em gần Thuận Kiều. Chứ mấy khu Phước Kiểng, quận 7 em cũng đi nát rồi, mua đầu tư thì ok, ở thì xa quá nên em không thể mua được. Có thông tin gì tốt bác share cho em với nhé, em với bác làm hàng xóm cho vui. Tks bác.
[/quote]
Dạ em đồng ý cả tứ chi bác ợ:D

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh
@emerald_vo: Bác làm ở TK, mua nhà đường Luỹ bán Bích không? em có người bạn muốn bán, em giới thiệu bác. Nhà 5x12, 2 lầu, giá 2,4 tỷ, hẻm hoặc 4x24, 1 trệt, 3 lầu, đường 12m, giá 4,7 tỷ, khu dự án! Tất cả sổ hồng!

Hạng C
18/6/07
661
36
28
Nền biet thu duong 40m của pp5 thì chỉ có mấy lô BA thôi,nền ba nào chào bác 22 thì múc ngay khỏi suy nghĩ

Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Dạ em cảm ơn bác anvic, giá đó cũng làm em phân vân, bác tuando phân tích làm em giật mình cứ sợ thon thót ở thời buổi bất động sản này. Em sợ bị làm lừa quá.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
emerald_vo nói:
Dạ em cảm ơn bác anvic, giá đó cũng làm em phân vân, bác tuando phân tích làm em giật mình cứ sợ thon thót ở thời buổi bất động sản này. Em sợ bị làm lừa quá.
Đất PP5 có sổ đỏ + đã giao nền rồi thì đâu có sợ bị lừa nữa bác.
Giá đó cũng đúng giá chứ không mắc đâu. Rẻ hơn thì chỉ có khi chủ đất kẹt tiền quá mà thôi.

Ngoài ra, mua đất để an cư thì Giá cũng chỉ là 1 trong những yếu tố để cân nhắc. Quan trọng là mình thấy khu đó có phải là chỗ phù hợp nhất để an cư chưa?

Cầu toàn quá cũng gây khó cho mình, Tp. HCM hạ tầng yếu kém, khu nào cũng ít nhiều có vấn đề, khu nào "không vấn đề" thì tiền lại chưa đủ :D Bác tìm hiểu kỹ thông tin xem chỗ nào "ít vấn đề" nhất trong tầm tiền thì quyết nhé.

Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Tks bác tuando nhiều lắm, lừa vụ giấy tờ thì em không lo lắm vì em đi xem khu này cũng lâu rồi, lại có nhà người quen ở khu đó. Hihi có điều thị trường nhà đất bây giờ em mong giá giao dịch ở khoảng 21tr thôi à, hi vọng có bác nào cần tiền đẩy hàng thì ới em, em giao dịch mau lẹ. Một lần nữa tks bác tuando và anvic 238 nhiều vì tư vấn cho em.
Bác kykykus ơi, bác mua được đất chưa? Giá cả thế nào hả bác? Bác chịu khó lên mạng search trước để nắm giá thông tin, sau đó sẽ tìm được nhiều cò dễ thương bác ơi. Chứ gặp cò ma thì khổ, cô em mua nhà mà bị cò theo đòi tiền rất bặm trợn dù đã ăn hoa hồng bên chủ nhà rồi đó. Bác nhớ thỏa thuận trước nha. À với đi mua khi nào mưa xong bác chịu khó chạy đi coi liền coi nó ngập k? Nếu bác chịu được lũ lụt như em thì tiến, không thì suy nghĩ lại. Vài lời chia sẻ cùng bác. Hi vọng đến tết em và bác kiếm được miếng đất phù hợp.

Status
Không mở trả lời sau này.