Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
nói chung đã có bác tolan13 làm chuột bạch..... ngon thì bác ấy hưởng trước.... còn mọi người sẽ phải 1 tháng nữa... còn dở thì mình bác ấy hưởng..... đáng lẻ phải thu tiền chuột bạch của một số bác để bác tolant đở tủi. ít nhất có 3 bác đang theo dõi box này tete,turion,jacktnd.....

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
Bác hỏi ý kiến mấy bác kia đi dc thì bác thu đi có gì rủi ro chia 4 phần cho vui chứ để mình bác lân làm chuột bạch thì buồn thật. heheh E là e khoái chết là phải kéo theo nó mới vui;)

Hạng B2
27/2/14
124
88
28
E chua thay ro cai op nhua phan sau duoi xe nhung nghe may bac noi dep thi tin no se dep vi Grandis da dep roi hen cac bac. Bac RBX oi! Bac dat hang duoc op nhua phan sau duoi xe thi cho e dat 1 cai nhe. Cam on bac RBX.

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
mình có biết cái nào đâu....????????????
Em cũng rứa, chưa hình dung ra. Còn cái ốp inox mờ (chứ hẻm phải bóng nha, dòm lúa lắm) theo xe bác RBX e chưa thấy trực tiếp vì bác Rbx thuơng xe lắm, ko mang đi cho ae chiêm ngưỡng gì hết. He he. Nhưng e nghĩ sẽ ổn hơn vì mấy cái ốp nhựa trầy hết rồi

• Like
Hạng B2
16/12/09
183
489
63
Bệ ốp inox dán trên các bệ bước nhựa trong của grandis thì duy chỉ có form 2007 E mới có, và trong hãng bán ra khá đắt - gấp hơn 10 lần ngoài ADV (hình bác RBX chụp giống i choang - em hy vọng vậy). Nếu đúng là loại này th2i các bác gắn yên tâm, không hề bị vênh, móp hay bước ra bước vô bị quẹt đứt chân. Thực sự khá cần cho xe, đỡ phải vệ sinh nhiều (em chả hiểu ông MIT VN sao lại không ốp cho các xe >2008 - bó tay). Loại ADV gắn xấu và không an toàn, mặc dù em về đã gò lại và làm các cạnh mềm mại hơn rồi (bên em làm QC nên xưởng có nhiều máy móc làm được). Vì thế nếu bác nào ốp cái loại mà bác RBX chụp thì yên tâm (có khả năng về em sẽ độ thêm cho nó sáng chữ Grandis lên nữa, nếu làm xong em sẽ chụp hình mấy bác xem).

Còn cái cản nhựa trước và sau màu bạc của dòng limited (tạm gọi là vậy - vì dòng này là cuối cùng của Grandis ở VN rồi) mà bác Khách nói, nhìn khá đẹp nhưng hãng bán mắc quá (cái ốp trước không mà đã ~ 6 củ 5 rồi) em thấy không cần thiết phải tốn kém nhiều quá. Em thấy chỉ cần những cái gắn thêm để giảm bớt sự nhọc nhằn thôi.

Phần chuột bạch thì không có gì bác ơi, nếu đúng hình ảnh của bác thì khỏi bạch hay đen nữa, cứ thế mà ốp thôi, còn không em vẫn chế lại được mà. hôm trước nhìn cái lọc gió K&N mà bác về làm te le hột me (không biết có gắn được không), cái đó mà qua tay em thì sẽ ổn (em chế lại được hết - từ matrix hoặc silicon đến khuôn composit đều chơi hết - QC mô hình, LED liếc gì thợ bên em đều làm tuốt luốt - chỉ là em không dám và cũng không có nhiều thời gian đụng vào dàn điện của xe, sợ nó nằm luôn là mệt)

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Đương nhiên khi em đặt là hình là vậy và mong muốn nó là vậy... nhưng chỉ sợ nó trở quẻ đưa cái gì về thì nói chung khó cho em vì em cũng chỉ làm dùm. Giá thì bác nói rồi đấy trong hãng thì 3 -4 chai... còn hàng đặt dùm thì chỉ bằng 1/3 thôi. tuy nhiên với 1 -2 triệu mà đúng hàng thì chả vấn đề gì, sợ nhất là tốn tiền mà không xài được đó mới là cái đau. (đến nay em bị 5 bộ chắn bùn (3 shop khác nhau) dù nhìn hình cũng gần giống, day curo (đúng part cho grandis), lọc Kn... nhưng đó là nhu cầu thực của em thì em làm chuột bạch heheheheh , ngoài ra rất muốn mấy cái giá nóc cho 2008 nhưng chẳng dám đặt về hihihhihihi
Nên em không dám đặt thêm dù có 3 bác nữa muốn , chỉ đặt 1 bộ cho bác Lân về thử trước... nếu OK thì triển khai tiếp... nên mới có khái niệm chuột bạch... chứ em không có ý gì nhé bác Lân.
Một điều nữa cũng chú ý luôn... nhiều lúc lần đầu đặt được, lần 2 lần 3 thì không đặt được nữa... em cũng chả biết sao... hay nó trữ hàng tồn nên chỉ bán được cho mình????? nên nhiều lúc các bác có trước mấy bác sau chờ mòn mỏi cung không có..... nên có thì chụp đi nhé..... hehehehe
em nói để các bác hiểu thêm ý em thôi ....

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Em cũng rứa, chưa hình dung ra. Còn cái ốp inox mờ (chứ hẻm phải bóng nha, dòm lúa lắm) theo xe bác RBX e chưa thấy trực tiếp vì bác Rbx thuơng xe lắm, ko mang đi cho ae chiêm ngưỡng gì hết. He he. Nhưng e nghĩ sẽ ổn hơn vì mấy cái ốp nhựa trầy hết rồi
haha chỉ có bản 2007 bản E là có........ vậy là xe em full option gùi...... nhiều cái E có mà mấy đời khác không có là ngon rồi... yêu em lắm cơ

• Like
Hạng B2
16/12/09
183
489
63
Đúng rồi bác, 2007 E có nhiều cái lắm, chỉ có 1 cái là phuộc sau thấp hơn 2008 1cm, 2008 trở lên có tự cân bằng ánh sáng đèn pha. <2007 không có.