Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Lúc trước đi Metro em thấy dây câu bình nhưng lại không mua cho con xe, nghĩ mình chắc không bao giờ quên tắt thiết bị điện để nó hết bình. Thế là đúng bữa T7 vừa rồi, có việc gấp phải đi, mà hôm trước đó em bật đèn xe để tìm đồ lại quên đóng thế là sáng ra sờ mó đủ kiểu mà con xe chỉ rên ư ử, không nổ máy nổi. Đạp xe vòng vòng hỏi mấy chú taxi mà không chú nào có, bỗng thấy 1 chiếc có logo otosaigon mừng quá. May là bác ấy có dây câu bình và chỉ 5 phút sau là con vợ 2 lại sung trở lại. Cảm ơn bác trietdinh rất nhiều và rất vui được biết bác

Xui vì không chịu mua dây câu bình, nhưng hên vì lại được 1 member của OS giúp đỡ. Bù qua xớt lại :D
Thế là em mua dây câu bình ngay, dù cả năm chỉ sử dụng 1 lần nhưng chỉ nhiêu đó cũng đủ cho giá trị của nó.

Nhân tiện các bác cho em hỏi, là quy tắc câu dây bình ra sao ạ? Bữa bác trietdinh làm nhưng trong lúc bối rối em không để ý. Nhờ các bác trợ giúp

Hạng B1
17/10/10
66
6
8
Theo em biết thì khi dùng dây câu bình phải nối dây đỏ vào cực dương của mình, dây đen nối vào sườn xe, tránh việc bình bị nứt do quá tải !!
Em hóng được thế, nếu có sai thì bác nào sửa hộ em chứ không mai này bác SG Bụi có bị làm sao là em không chịu trách nhiệm nhá :D

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Theo mình biết thì chì có 2 dây.Một đen và một đỏ.Đỏ đấu với cọc bình đỏ ( + ) đen đấu với cọc đen.Xe hết bình đề máy.Khi máy nổ thì rút dây ra.

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
Cái này thì bác phuongcarall đưa link rùi, hoan hô tinh thần OSers một lần nữa

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Câu bình thế này bác chủ: + đầu với +, - đấu với vỏ xe hết bình. Hoan hô tinh thần OS.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
KHOAVAN nói:
Theo mình biết thì chì có 2 dây.Một đen và một đỏ.Đỏ đấu với cọc bình đỏ ( + ) đen đấu với cọc đen.Xe hết bình đề máy.Khi máy nổ thì rút dây ra.
Nhầm rồi bác, + với +, - với chỗ nào có kim loại xe được câu bình...Dây màu nào k quan trọng.

Hạng C
1/8/11
790
1.943
93
54
dawmgoodman nói:
KHOAVAN nói:
Nhầm rồi bác, + với +, - với chỗ nào có kim loại xe được câu bình...Dây màu nào k quan trọng.
Cái avatar của bác đang hại em nè, người nóng ran