Hạng D
24/4/17
1.915
1.546
138
34
Phạm Hùng Nguyễn Văn Linh còn hài hơn yên tâm.
Đèn đỏ đếm ngược về 0, sau đó lòi ra 1 đèn đỏ khác đếm ngược từ 99 về!
Ai thấy về 0 bay lên thì hoặc là quắc vào hoặc là lên sổ nộp nguội.

Xã hội Việt kiếm sống, phát triển bằng gài bẫy thông qua giấy luật, bắt bớ, chèn ép, lừa gạt nhau. Thuế vụ, hải quan, giao thông, môi trường, nhà đất,….đi đâu cũng cầm theo đống giấy như đi ỉa, thấy thằng nào ăn bẫy thì móc đống giấy ra xin tiền!
Nhà nước lừa nhà nước, thằng làm sau thộp cổ thằng làm trước bắt ói lại tiền. Nhân dân lừa nhân dân, thằng mua đất đai trước úp bô thằng mua sau nuốt chênh lệch.
Sau đó có tí tiền vỗ ngực xưng tên ta đây hay, tài giỏi. Mua siêu xe giá vốn 1 đồng nó bán cho 100 đồng vác về khè xã hội.
Tây nó cười khanh khách mỗi lần nhìn thấy, cái đéo gì nước này cũng ko sản xuất được, phải mua hết của nước khác, lại còn mua để sĩ hão.
Vậy là bao nhiêu tiền đồng bào mày lừa nhau có được đều trôi tuột sang nước ngoài. Còn nước mày quấn khăn đóng khố muôn đời.
Cả thế giới, kể cả Mỹ đánh nhau với nhân dân anh hùng cũng ko lại, vì nước có nhiêu dân bỏ ra cho chúng đánh chết hết thì thôi, nên mệt quá bỏ về cho các bạn nhận danh hiệu anh hùng kháng chiến chống đế quốc cứu nước.
Rồi mấy năm sau các bạn í cũng vác hết tiền đưa ngoại quốc à, không lo không cần đánh nữa đâu!
Mà thật!
Bạn lại sai, tiền nào đưa ngoại quốc, biết 1 năm bn tỷ đô đưa về nc ko...... kte vna nôp hets 90% cho t hiểu ko.... t mới là thg ăn hết của vna, bày ra mọi thứ đau doc, blot vna hiểu ko.....
Còn m và châu âu họ đem văn minh đến ta hiểu ko.... qua vụ vc ko nhớ ơn họ sao hay nhớ ơn tàu qua vc tau và k tau hả
- Còn xe họ sx 1 đông họ bán nước giàu hay nghèo ở đna hơn vna là chắc: ấn độ, indo, lào kìa....
Xe gấp 2-5 lần là do bon thue và bon pp hiểu ko....
Còn nhiều vde bạn non lắm.... ko nói hết được
Ở vna cocc va bon nn làm cha.... ô có tài cỡ nào cũng là linh tui nó và bon no vat long d hàng ngày hiểu ko

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
28/8/19
6.732
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Cái vụ lane trái ĐBL chỉ đc quẹo trái mình ko biết, chắc mới sau này.
Mình là thường xuyên 2b phải leo lề, vượt qua đám xe chạy tới đèn để quẹo về ngã 3 HX.
Cách khác là rẽ vào cư xá Corido, len lõi ra XVNT rồi chạy ngược chiều 1 đoạn tới ngã 3.
Cách nữa, là vẫn chạy thẳng rồi quẹo trái vào hẻm Cháo Trắng HX, ra đầu bên kia là ngay cầu vượt.
Ko phải, Mình ko có ý thức nhưng Ngộ Biến Tùng Quyền, Thích nghi với ĐK sống. Về VN lái xe 2b là bao nhiêu kỹ năng, chiêu trò..vv..vv..ngày xưa là vẫn bảo toàn đủ.
Nhà Mình ngay đó mà nên rành lắm!

• Like
Reactions: wormym
Hạng F
3/10/15
9.904
12.194
113
Bạn lại sai, tiền nào đưa ngoại quốc, biết 1 năm bn tỷ đô đưa về nc ko...... kte vna nôp hets 90% cho t hiểu ko.... t mới là thg ăn hết của vna, bày ra mọi thứ đau doc, blot vna hiểu ko.....
Còn m và châu âu họ đem văn minh đến ta hiểu ko.... qua vụ vc ko nhớ ơn họ sao hay nhớ ơn tàu qua vc tau và k tau hả
- Còn xe họ sx 1 đông họ bán nước giàu hay nghèo ở đna hơn vna là chắc: ấn độ, indo, lào kìa....
Xe gấp 2-5 lần là do bon thue và bon pp hiểu ko....
Còn nhiều vde bạn non lắm.... ko nói hết được
Ở vna cocc va bon nn làm cha.... ô có tài cỡ nào cũng là linh tui nó và bon no vat long d hàng ngày hiểu ko
Thế thì thêm tàu vào nước gom tiền VN, đúng rồi thiếu ông này.
Đấy thế thì tiền nhà nước, nhân dân lừa nhau vào hết tay tây, tàu.
Chứ đi đâu được. Bao tỷ đô về nước rồi cũng vào tay tây tàu chứ đi đâu.
Mua nhà mua cửa úp bô nhau lấy tiền chứ có làm gì đâu.

• Like
Reactions: kdldt
Hạng C
21/7/20
865
10.381
93
Cái vụ lane trái ĐBL chỉ đc quẹo trái mình ko biết, chắc mới sau này.
Mình là thường xuyên 2b phải leo lề, vượt qua đám xe chạy tới đèn để quẹo về ngã 3 HX.
Cách khác là rẽ vào cư xá Corido, len lõi ra XVNT rồi chạy ngược chiều 1 đoạn tới ngã 3.
Cách nữa, là vẫn chạy thẳng rồi quẹo trái vào hẻm Cháo Trắng HX, ra đầu bên kia là ngay cầu vượt.
Ko phải, Mình ko có ý thức nhưng Ngộ Biến Tùng Quyền, Thích nghi với ĐK sống. Về VN lái xe 2b là bao nhiêu kỹ năng, chiêu trò..vv..vv..ngày xưa là vẫn bảo toàn đủ.
Nhà Mình ngay đó mà nên rành lắm!
thế thì 100% anh đi ngang nhà em :p
Nên em chắc chắn chỗ lane trái chỉ chi oto quẹo trái vào BDang, ai đỉ thẳng thì 100% dc tuýt còi, ngày nào cũng có rất nh người dính.

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
nếu bác nào quan sát chắc chắn là đầu xe mình tới cột mà vẫn xanh mạnh dạn xin biên bản và bằng chứng, còn ko chắc chắn thì xin bằng chứng rồi cù nhây thôi như bác trên nói: ko phải thiết bị chuyên dùng, xin biên bản kèm theo hình ảnh….xin lỗi chẳng a nào tự tay bóp d.. mình cả. Còn đến cột thấy nhá vàng chuyển đỏ mà còn nhấn ga vượt thì chịu ko than thở ( hầu hết người vn mình đều mắc lỗi này, nhất là xe máy )
t đồng ý với bác, nhưng nhiều khi đèn xanh mà mình qua thì nó báo vàng và bị tóm kêu vượt đèn vàng, cải hoài nó ko chịu thua. :D

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng D
29/11/06
3.961
10.249
113
Bọn ăn bẩn khốn nạn thật. Nếu vượt đèn bị ngoắc vô thì ăn biên bản là đúng. Còn ở đây bọn nó can thiệp đèn để cố tình tạo ra cái bẫy thì quá là khốn nạn!