Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Chuyện là ngày nào em đi làm cũng đi qua giao lộ Đinh Bộ Lĩnh và Bạch Đằng (Bình Thạnh), hướng từ bế xe Miền Đông về giao lộ và rẽ trái Bạch Đằng. Cũng không có gì đáng nói nếu đèn tín hiệu giao thông có số đếm ngược. Tuy nhiên, lại có nhiều lúc có cảnh sát giao thông đứng góc đường và lạ là khi đó đèn giao thông không có đồng hồ đếm ngược (có thể hiểu là họ tắt đếm ngược để can thiệp vào đèn giao thông mục đích là điều hành giao thông trong giờ cao điểm). Và lạ là khi các anh đứng đó thì toàn khung giờ thấp điểm, ko cần thiết phải can thiệp đèn giao thông. Khung giờ em hay thấy mấy anh là khoảng 11h đến 14h.

Như các bác biết thì giao lộ này hiếm khi nào vắng, nên khi qua giao lộ thường tốc độ khá chậm và quan sát nhường nhau. Nên khi có đồng hồ đếm ngược thì mình sẽ ước lượng được thời gian qua vạch kẻ để không vi phạm vượt đèn đỏ. Nhưng khi các anh đứng thì...hix, xe đang đi đèn xanh nhưng đến dưới đèn thì chuyển vàng và qua đỏ rất nhanh => lỗi vượt đèn đỏ.

Em đi hàng ngày nên quan sát và biết rất rõ vụ này, rất nhiều xe bị quắc lại. Em bức xúc vì họ dứng đó cả ekip mà mục đích không phải điều hành giao thông mà chỉ để bắt lỗi như vậy. Theo em quan sát, khi tắt đồng hồ đếm ngược thì sẽ có một người ngồi xe máy ngày cột điện cách giao lộ khoảng 20m để cầm dt quay phim, một cô mặc áo xanh lá bấm đèn và anh CSGT đứng quan sát.

Các bác có đi qua giao lộ này thì lưu ý nhé!

Cẩn thận bẫy ở giao lộ Đinh Bộ Lĩnh - Bạch Đằng
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/10/11
1.728
9.215
113
Chuyện là ngày nào em đi làm cũng đi qua giao lộ Đinh Bộ Lĩnh và Bạch Đằng (Bình Thạnh), hướng từ bế xe Miền Đông về giao lộ và rẽ trái Bạch Đằng. Cũng không có gì đáng nói nếu đèn tín hiệu giao thông có số đếm ngược. Tuy nhiên, lại có nhiều lúc có cảnh sát giao thông đứng góc đường và lạ là khi đó đèn giao thông không có đồng hồ đếm ngược (có thể hiểu là họ tắt đếm ngược để can thiệp vào đèn giao thông mục đích là điều hành giao thông trong giờ cao điểm). Và lạ là khi các anh đứng đó thì toàn khung giờ thấp điểm, ko cần thiết phải can thiệp đèn giao thông. Khung giờ em hay thấy mấy anh là khoảng 11h đến 14h.

Như các bác biết thì giao lộ này hiếm khi nào vắng, nên khi qua giao lộ thường tốc độ khá chậm và quan sát nhường nhau. Nên khi có đồng hồ đếm ngược thì mình sẽ ước lượng được thời gian qua vạch kẻ để không vi phạm vượt đèn đỏ. Nhưng khi các anh đứng thì...hix, xe đang đi đèn xanh nhưng đến dưới đèn thì chuyển vàng và qua đỏ rất nhanh => lỗi vượt đèn đỏ.

Em đi hàng ngày nên quan sát và biết rất rõ vụ này, rất nhiều xe bị quắc lại. Em bức xúc vì họ dứng đó cả ekip mà mục đích không phải điều hành giao thông mà chỉ để bắt lỗi như vậy. Theo em quan sát, khi tắt đồng hồ đếm ngược thì sẽ có một người ngồi xe máy ngày cột điện cách giao lộ khoảng 20m để cầm dt quay phim, một cô mặc áo xanh lá bấm đèn và anh CSGT đứng quan sát.

Các bác có đi qua giao lộ này thì lưu ý nhé!
Trò này xưa xxx hay làm ở ngã tư bình triệu ngay đường ray xe lửa.
Mà đoạn này trước đây cũng có cái trò này rồi dân tình phản ánh quá nên bỏ giờ lại lặp lại

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
11/5/22
77
61
18
Đèn giao lộ Xô Viết Nghệ Tĩnh-Nguyễn Xí chổ nhà sách Nguyễn Văn Cừ cũng thế. Nhưng liệu hình ảnh, video này có hiệu lực pháp lý không các bác ? Vì có thể nó từ thiết bị không chuyên dụng.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
20/7/11
224
12
18
51
nếu bác nào quan sát chắc chắn là đầu xe mình tới cột mà vẫn xanh mạnh dạn xin biên bản và bằng chứng, còn ko chắc chắn thì xin bằng chứng rồi cù nhây thôi như bác trên nói: ko phải thiết bị chuyên dùng, xin biên bản kèm theo hình ảnh….xin lỗi chẳng a nào tự tay bóp d.. mình cả. Còn đến cột thấy nhá vàng chuyển đỏ mà còn nhấn ga vượt thì chịu ko than thở ( hầu hết người vn mình đều mắc lỗi này, nhất là xe máy )

Hạng D
23/10/18
1.131
23.254
113
40
Chỗ này lane ngoài cùng bên trái trái là phải quẹo trái nhé, đi thẳng là bị gọi vào liền. Có rất nhiều xe , đặc biệt là dưới tỉnh lên hoặc lái mới, bị gọi vào!
Này có biển báo rõ ràng, không quan sát thì chịu thôi. Chỉ có vụ đèn là chiêu trò thôi. Mấy nay đường Bạch Đằng từ sân bay về PVD cũng bị mất đèn chỗ hàng chục cũng rất nguy hiểm cho tài xế :(:(:(
Còn vụ đèn đếm ngược kết hợp với chỉnh tay mới bá đạo:) , đèn đỏ đang đếm ngược về 0 xong vẫn đỏ , mấy anh không để ý phi qua bên kia là CSGT tóm gọn giải thích là anh đi theo tín hiệu đèn hay đi theo tín hiệu số :):):)

Hạng D
23/12/10
2.789
26.209
113
trước đây ngã 4 này thường xuyên canh me có xe bus chạy lane giữa xe oto bị khuất tầm nhìn là đang xanh chuyển qua đỏ cái rẹt,lết qua ngã 4 là các anh đã đứng đợi sẵn,ngã 4 Phú Nhuận cũng y chang