Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Chỗ này có tên địa danh từ lâu là ngã 3 Trạm 2 (bây giờ là ngã 4), là nơi nổi tiếng thần thánh của xxx Lệ rơi với việc bắt lỗi xi-nhan đường cong khét tiếng khắp cả nước. Gần đây khu vực này lại nổi lên với vụ "người dân bị CSGT đánh do lỗi người dân cả gan dám gài bẫy để CSGT nổi giận mà thượng cẳng chân, hạ cẳng tay"!

"Action" được như anh chủ thì quá tốt và giá như xxx nào cũng còn có một chút lương tri, ko ép người vô tội như trong trường hợp này thì còn gì bằng. Chỉ đáng buồn là hầu hết nhiều tình huống bọn nó luôn quyết tâm phải "cướp" cho bằng được mới thôi, nên rất nhiều oan ức đã xảy ra với anh em chạy đúng luật mà ko thể phân trần với bọn chúng.

"Chia buồn" với anh về việc anh sắp phải rời xứ sở thiên đường để đến với một trong những nơi giãy chết trên hành tinh này. Chúc anh sớm ổn định cuộc sống và "tiếc nuối" khi ko còn cơ hội để chạm trán với xxx nữa, thay vào đó anh chỉ "xxx" hàng ngày đến vã mồ hôi mới thôi. :D
Ồ không, em chỉ đi làm ăn lâu lâu thôi chứ, nhất định phải quay về quê hương chứ bác. Chùm khế mà. Kkk

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
à cầu vượt suối tiên
chổ này là lò bánh mì bắt 2 bánh xi nhan trái đi lên cầu từ hướng QL1 lêncầu vượt
đồng thời bắt xi nhan đường cong khi đi từ trên cầu vượt xuống xa lộ HN lên suối tiên
ý của bác chủ là XXX đứng ngay chổ hay bắt đường cong nhưng mà giờ không bắt đường cong nữa mà quay qua bắt lỗi đi vào làn xe máy

chú ý là chổ này nó mất rại ở chổ từ cầu vượt xuống lại là vạch liền, cách nhánh ra không xa, phải đi thẳng ra luôn mới ra đc làn 1 làn 2
nếu chậm thì phải đi làn 3, mà theo bác chủ nói làn 3 chưa phân làn thì không thể bắt được chổ này được
đi như bác chủ đúng mà làm gì phải cay cú, cứ nhặt bb thôi

ai lơ mơ bang ra mà ko dứt khoát chắc chắn cán vạch liền là lòi bánh mỳ nhé
Lúc đầu có chào hỏi và dọa linh tinh, nhưng nghe qua là biết sai toét ra rồi, nào là phạt 2 tr thu bằng lái 60 ngày, nào là quy định vậy nhưng anh đi thế xe máy đi vào đâu. V.v. gặp bác nào nóng tính, hiểu luật thì có khi to tiếng với nhau bác ạ. Em thì chán cái cảnh đó rồi, biết họ muốn gì và sẽ làm gì nếu em chỉ đòi biên bản.... nói chung là bắt bài nhau hết rồi nên dễ xử. Từ mấy năm nay em k đi đường này nữa vì có cao tốc. Dạo này ra thấy đường sá hơi lạ.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Không hẳn thế đâu bác, họ cũng là người bt , sống và làm việc để tồn tại thôi như bao thân phận khác trên cái mảnh đất chữ S này. Phải tồn tại đã, và mưu sinh lo cho vợ con bố mẹ như ae mình thôi. Có điều mình may mắn hơn (hay kém may mắn hơn ) nên k rơi vào cái vòng quay đó. Tuy nhiên các bác tài cũng cần nâng cao hiểu biết về luật giao thông, cách ứng xử khôn ngoan phù hợp để bảo vệ mình. Nếu như vậy dần dần họ sẽ phải thay đổi, em tin là vậy.
Bác phải biết là chúng nó lo lót biết bao nhiêu $ để có được 1 slot đứng đường. Cái này ngày xưa nó ngầm thôi, bây giờ thì ai cũng biết rõ. Em thì không biết giá cụ thể thế nào. Lương công chức 3 cọc 3 đồng mà thằng nào cũng lo cả trăm triệu để được hưởng thì có mà điên mới làm thế. Thậm chí là nhà có gốc có gác gì đó cũng phải có tiền mới được như chúng nó. Mà đã tốn tiền thì phải "bào" để kiếm lại. Thi công chức thì cũng đừng nói đến, điểm là do "thầy" chấm. Bác đừng hỏi vì sao 2 thằng đi thi, 2 thằng cùng ngủ, 1 thằng viết số điện thoại vào bài thi xong rồi ngủ thì đậu - thằng kia thì rớt! Số lượng này bây giờ đầy ngoài đường chứ không như hồi xưa đâu. Đừng hy vọng làm gì bác ơi!

• Like
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bác phải biết là chúng nó lo lót biết bao nhiêu $ để có được 1 slot đứng đường. Cái này ngày xưa nó ngầm thôi, bây giờ thì ai cũng biết rõ. Em thì không biết giá cụ thể thế nào. Lương công chức 3 cọc 3 đồng mà thằng nào cũng lo cả trăm triệu để được hưởng thì có mà điên mới làm thế. Thậm chí là nhà có gốc có gác gì đó cũng phải có tiền mới được như chúng nó. Mà đã tốn tiền thì phải "bào" để kiếm lại. Thi công chức thì cũng đừng nói đến, điểm là do "thầy" chấm. Bác đừng hỏi vì sao 2 thằng đi thi, 2 thằng cùng ngủ, 1 thằng viết số điện thoại vào bài thi xong rồi ngủ thì đậu - thằng kia thì rớt! Số lượng này bây giờ đầy ngoài đường chứ không như hồi xưa đâu. Đừng hy vọng làm gì bác ơi!
Em có hiểu, thê mới nói là rơi vào vòng xoáy của tiền là vậy đó.

• Like
Hạng B2
13/2/16
147
224
43
Em đọc mãi mới ngẫm ra đây là cầu vượt vòng xoay trạm 2. Hướng quẹo đó có 1 lane dành cho oto quẹo phải lên cầu vượt mà.

Hạng B1
24/6/16
58
52
18
23
đường xá biển báo ở việt nam nguy hiểm và phức tạp còn hơn trận đồ của gia cát lượng @@

• Like
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Em đọc mãi mới ngẫm ra đây là cầu vượt vòng xoay trạm 2. Hướng quẹo đó có 1 lane dành cho oto quẹo phải lên cầu vượt mà.
Vậy mà đi vào lan đó bị vịn mới hay chứ, k rành và hoảng sợ là mất bánh mì

Tập Lái
28/6/16
28
12
3
40
Xin phép cả nhà em đào topic này lên một chút ạ.

Em là lái mới, nhìn biển chưa quen. Tết vừa rồi đi Vũng Tàu về em rẽ nút trạm 2 về An Sương, lúc về tới Suối Tiên là em rà vào để kiếm đường rẻ phải mà toàn thấy biển cấm rẻ phải, rà lên qua nút mới thấy biển chỉ dẫn về An Sương, đá xin nhan phải xem tình hình phía sau rồi lên cầu hoa thị.

Lúc lên tới đỉnh cầu thì thấy biển chỉ dẫn đi An Sương rẻ phải.... thấy ngờ ngợ thế nào tính rẻ thì phía sau thấy có thêm cái bảng An Sương rẻ trái. vừa rẻ trái thì thấy đường có vạch liền, không dám cán vạch nên em đi đường trong luôn (có phải đường đó dành cho xe máy và em đã sai luật ?)
Xuống hết hoa thị đi An Sương thì thấy xxx đang dắt một bạn Innova vào lề, em nghĩ nếu em đi trước thì người đó sẽ là em.

Em trí nhớ kém, cụ nào đi ngang qua đường đó cho em xin tấm hình 2 cái biển báo kề nhau ở trên đỉnh đó để mọi người xem cho quen mắt đc không ạ.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Xin phép cả nhà em đào topic này lên một chút ạ.

Em là lái mới, nhìn biển chưa quen. Tết vừa rồi đi Vũng Tàu về em rẽ nút trạm 2 về An Sương, lúc về tới Suối Tiên là em rà vào để kiếm đường rẻ phải mà toàn thấy biển cấm rẻ phải, rà lên qua nút mới thấy biển chỉ dẫn về An Sương, đá xin nhan phải xem tình hình phía sau rồi lên cầu hoa thị.

Lúc lên tới đỉnh cầu thì thấy biển chỉ dẫn đi An Sương rẻ phải.... thấy ngờ ngợ thế nào tính rẻ thì phía sau thấy có thêm cái bảng An Sương rẻ trái. vừa rẻ trái thì thấy đường có vạch liền, không dám cán vạch nên em đi đường trong luôn (có phải đường đó dành cho xe máy và em đã sai luật ?)
Xuống hết hoa thị đi An Sương thì thấy xxx đang dắt một bạn Innova vào lề, em nghĩ nếu em đi trước thì người đó sẽ là em.

Em trí nhớ kém, cụ nào đi ngang qua đường đó cho em xin tấm hình 2 cái biển báo kề nhau ở trên đỉnh đó để mọi người xem cho quen mắt đc không ạ.
Không hiểu lắm bác ơi. Vt về an sương thì sao phải lên cầu vượt nhỉ, cử rẽ phải vô tư chứ.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Hôm nay từ LÀNG ĐẠI HỌC ra mà đi kiểu gì đến 1 ngã tư cắt xa lô HN, thì có biển cấm rẽ phải về cầu SG. thế là phải rẽ trái đi đến tận ngã tư vt mới quay đầu đc. Đường sá cấm tùm lum lạ đi là hết hơi ngay.