Hạng B2
25/11/15
451
315
63
Chỗ này lộn xộn vô cùng, không biết sao tồn tại lâu nay. Đi xe về bị cản trở giao thông nhiều lắm. Xe tải đậu dàn hàng ngang tới 3 làn, choán hết đường luôn
Vậy mới có lên báo mạng có 1 tg ku ra mời ăn cơm bị xe tông chết, vụ khác thì bác tài nghe quán bảo là lo hết rồi cứ đậu ăn đi vậy mà xxx đến vẫn phạt như thường, bác tài tức quá chửi rủa ầm lên.

• Like
Reactions: Viethung12776
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Tính từ chỗ đèn đỏ quẹo vào Nguyễn Xiển đi về phía cầu Đồng Nai có tầm 5-6 quán cơm: Hồng Ký, Tuyết Quỳnh, Miền Tây, Thanh Dung, Phong Ký... Em thấy Tuyết Quỳnh và Thanh Dung là có vẻ đông nhất. Thời còn đi xe máy lên về mỗi ngày em hay ghé ăn Thanh Dung, chưa gặp hiện tượng thịt cũ bao giờ, có thể do hên? cũng có thể quán này bán đắt nên ko bị thịt cũ? Còn chuyện họ nhập nguyên liệu ban đầu có cũ hay ko thì em cũng chịu

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Tính từ chỗ đèn đỏ quẹo vào Nguyễn Xiển đi về phía cầu Đồng Nai có tầm 5-6 quán cơm: Hồng Ký, Tuyết Quỳnh, Miền Tây, Thanh Dung, Phong Ký... Em thấy Tuyết Quỳnh và Thanh Dung là có vẻ đông nhất. Thời còn đi xe máy lên về mỗi ngày em hay ghé ăn Thanh Dung, chưa gặp hiện tượng thịt cũ bao giờ, có thể do hên? cũng có thể quán này bán đắt nên ko bị thịt cũ? Còn chuyện họ nhập nguyên liệu ban đầu có cũ hay ko thì em cũng chịu
Dọc đó có các quán cơm niêu ăn cũng được như cơm niêu trên Đồng khởi góc ngã 4 Amata, cơm niêu bồn nước (KCN 1) còn loạt quán ngay chân cầu tù xa xưa là đã không ra gì rồi, chỉ sợ bác chủ đi theo hướng VNG - 51 - cầu ĐN nên phải chịu vậy .

• Like
Reactions: No[2] and xlive
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Chỗ này mấy chiếc container đậu luôn phía đường đối diện, đậu ở làn trái rồi vào các quán ăn thịt "thơm" như bác lô tả.

Hạng D
14/8/11
4.163
87.896
113
Không thấy ảnh nói giá đĩa cơm !! Cơm gà ngoài đường giờ toàn gà khảo cổ đông lạnh nhập. Giá dưới vài chục k thì không tránh khỏi thịt thối...( dù có mùi hay ko có mùi ).

Hạng B2
24/10/17
141
72
28
44
Không thấy ảnh nói giá đĩa cơm !! Cơm gà ngoài đường giờ toàn gà khảo cổ đông lạnh nhập. Giá dưới vài chục k thì không tránh khỏi thịt thối...( dù có mùi hay ko có mùi ).
bác nói chuẩn.
thịt hàng cơm toàn thịt cũ. chủ thớt đen nên gặp thịt quá cũ thôi.

• Like
Reactions: Perenco and mazda6.
Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Xe tải nhiều khi có được chỗ đậu xe cho cái xe khổng lồ của nó đã là phước. Nên nó cũng ko quá bận tâm quán có ổn hay không.
Ngoài ra thấy đi trên xa lộ mấy hàng quán chăng bảng cơm niêu, bún bò Huế, bánh xèo, bánh canh,...thì đi đường đói bụng rất hay tưởng tượng ra tô bún bò ngon lành trong truyền thuyết!
Còn thực tế thì bữa mình cũng tấp ngay vào 1 quán có cái tên quá hic...Phở Bò Úc...trên xa lộ.
Và ăn một cái thì...chuẩn Oẹ!!!
Kinh nghiệm thật sự thì lành nhất trên xa lộ giờ chỉ còn là bánh bao, bánh mì, chấm hết!
Kể cả cơm dĩa giờ nó cũng nấu không ra hồn chứ đừng mơ bún bò bánh canh hủ tiếu.
Khổ ghê bao lần nhìn thấy chữ Cơm Tấm sườn bì chả rõ to và cũng bao lần tin tưởng giao mồm cho nó...

Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Vãi lợn em rồi bác ơi, thế thì bao lần em trúng phải Lợn Khảo Cổ và Lợn Khảo Cổ Mặc Vest Bò rồi!
Bao tô phở và dĩa cơm sườn nướng ăn như cơm hẩm cháo hoa nhà người!
Đúng cơm xa lộ không phải cơm tù thì cũng là cơm ói.

• Haha
Reactions: mazda6.
Hạng C
10/8/20
518
952
93
Em cực ghét mấy quán cơm gần cầu DN này. Chào mời cánh xe tải, cont dừng đậu la liệt làm nguyên khúc đường 5 làn cũng bị kẹt. Đi ban đêm qua đó còn bị rọi đèn pin, nhìn từ xa mà không quen lại cứ tưởng mấy anh áo vàng đang đứng chốt.
Chẳng hiểu sao chính quyền làm ngơ để cho khu vực này lộn xộn như vậy.