Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội
RE: Cẩn thận khi chạy xe dưới chân núi!

Đá rơi đúng lúc mình đi qua thì không thể tránh được. Nhưng đi đường núi vẫn cần cẩn thận với đất đá lở.
Một lần tôi đi đường HCM, đường vắng nên chạy rất nhanh, vào cua vẫn giữ 70km/h, lúc vừa thoát cua thì thấy lù lù một đống đất đá lở chiếm đến 2/3 đường. Phần đường còn lại chỉ vừa đủ cho 1 xe. Rất may là lúc đó không có xe ngược chiều [&:]. Chỗ đó chắc mới lở nên không thấy có biển báo gì cả.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác Can_Thi : đường miền Tây, mùa nước nổi, bác mà về được tới Huyện, là " dách lầu " gồi :D. Còn về Xã ? Xời ơi, Land Cruiser ngập nửa bánh, ống bô thổi bọt lụp bụp trong nước :D Nhiều chỗ hổng dám chạy, vì nước " son " đỏ choét phù sa đục ngầu, ai mà bít có cái giề bên dưới :D. Còn đậu lại, xuống xe bước qua " ho-bo " composite, lại sợ rắn + lươn chui vô ống ....quần, ặc :D

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Bác FÈ, topic đang là "Cẩn thận khi chạy xe dưới chân núi! " mà bác lại lạc tay lái rồi.
gì mà toàn rắn, lươn chui vô ống quần, nghe mà mọc ốc. Hì, chắc phải rửa bằng bia thôi à.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Khỏi cần mùa nước nổi bác Fẹt ơi...đứt QL 1A đoạn Bạc Liêu do lở đường rồi. Lâu rồi mới thấy bác pipo.(Xong cái dùi chưa bác) Lão Fẹt này tui thấy lão hay cài độ lắm...nên "lạc lái" là đúng thôi.

Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com

Cái này thì làm sao mà biết trước được hả bác
Ở Vn thì nguy hiểm nhất không phải là đá mà các bác cứ tạt ngang khi rẽ đường , không biết đâu mà lần

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@RMH VN: Quảng Bình đã xảy ra tai nạn thảm khốc với xe khách khi xe máy bất ngờ tạt ngang mà không báo. Do xuất phát điểm khi tham gia giao thông của người VN ta là xe đạp ( xe đạp lại không có đèn signal), nên signal bằng đầu nhìn ra sau trước khi rẻ, hoặc bằng tay, giờ xe máy tốc độ nhanh hơn, phải lái hai tay: Vậy là chỉ còn cái đầu...mà quên mất cái đèn hihi Vậy là khi quẹo thì ngỏanh đầu ra sau, còn không ngỏanh đầu thì đó là cái đầu như cục đá kia: Khó tránh lắm. Chiiiiịiu thuuuui.

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Góp thêm với bác cabrio về chủ đề này.

Vụ này xảy ra năm ngoái, ở VIỆT NAM mình thôi.

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

các bác đi Đà Lạt mùa mưa này cũng cẩn thận ở 2 cái đèo Bảo Lộc và Prenn nhé...cũng có đá to cỡ đó đấy!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: khaidinh

các bác đi Đà Lạt mùa mưa này cũng cẩn thận ở 2 cái đèo Bảo Lộc và Prenn nhé...cũng có đá to cỡ đó đấy!
Còn đèo Ngoạn mục không có hả bác?

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: phantan

Trích đoạn: khaidinh

Còn đèo Ngoạn mục không có hả bác?
đèo Ngoạn Mục chắc do đá to hơn 1 cách ngoạn mục nên bác í chưa đo được;)