Hạng C
8/4/15
544
780
93
Sao có việc lấy danh nghĩa dạy chui bên ngoài được? Phải học có ds ở trung tâm thì mới có chứng chỉ tốt nghiệp mới đi thi lái xe được chứ.
Bác chủ nói làm tèo lạc xoong mơ hồ quá.

Hạng B1
29/5/15
56
42
18
47
Lúc thi ở HG thì thấy cũng có một số thí sinh dạng như bác chủ ... thí sinh tự do. Hoặc thí sinh ở các trung tâm khác sang thi chung.

Hạng B1
29/5/15
56
42
18
47
Còn việc bác chủ đội khi luyện xe của HG thì chắc là có người lấy tên bác chủ đăng ký xe dạng ... thuê xe luyện thêm.

Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
1. Bác ghi tiêu đề này không ổn, đọc vô tưởng TT Hoàng Gia có vấn đề.
2. Em mới học xong bên TT Hoàng Gia nên có vài điềi chia sẽ:
- Học phí 9 triệu (20 giờ tập, gồm 10 tiếng ngoài đường + 6 tiếng đường trường + 4 tiếng trên sa hình thi, học lý thuyết đàng hoàng, phí thi lấy bằng...)
- Chọn giờ học thoải mái, có thể đổi (báo trước 1 tiếng), học mà không ưng ý với thầy đề nghị đổi thầy khác.
- 1 xe 1 thầy 1 trò
- Trong quá trình học nếu thầy thấy chưa ổn thì thầy đề nghị học thêm 4-6 tiếng nữa (tất nhiên là tuỳ theo nhu cầu và khả năng)
- Khi học đi sa hình 4 tiếng là đủ
- Nói chung là em thấy bên Hoàng Gia này làm ăn đàng hoàng
3. Nhân đây, em cũng nói thẳng là nhiều cá nhân làm ăn tào lao, gấu nhà em bị vướng 1 ông thầy như vậy, nhận 6.5 triệu dạy thì 2 buổi đầu tiên thì ok, sau đó là viện lý do bận việc này nọ rồi cả tháng sau mới học tiếp 1 buổi nữa, rồi lại bận việc sau đó 3 tuần sau mới học tiếp 1 buổi nữa (tổng cộng đến giờ sau 3 tháng học đúng 4 buổi). Thi thì thầy hứa là 2-3 tháng nữa sẽ đi thi... Trong khi em đăng ký học sau con gấu 1 tháng mà giờ chuẩn bị có bằng rồi...
TÚM LẠI TIỀN NÀO CỦA ĐÓ, ĐĂNG KÝ HỌC HÀNH ĐÀNG HOÀNG

Hạng B1
29/5/15
56
42
18
47
Vợ chồng mình cũng học bên HG. Nói chung rất hài lòng. Lấy bằng hồi tết vừa rồi.
Mà tiêu đề cũng không ổn lắm. Nên sửa lại để tránh hiểu lầm.

Hạng B2
14/12/14
319
4.340
93
Moon
Nói thiệt sao nhiều người thích học 1vs1, mình thấy học nhóm 2 tối đa 3 ng hay hơn nhiều (nếu cả 3 có thời gian)
1 ng chạy 2 ng ngồi phía sau cũng học và ngiệm dc những cái sai của ng lái, coi như dc gấp 2-3 thời gian học ...
Hồi mình học, 4 đứa học 1 xe, hên là do sắp dc học xe Zace luôn nên lên xe quen xe và điểm canh như xe thi, coi như học dc gấp 4 lần thời gian với giá 5tr8.

Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Nói thiệt sao nhiều người thích học 1vs1, mình thấy học nhóm 2 tối đa 3 ng hay hơn nhiều (nếu cả 3 có thời gian)
1 ng chạy 2 ng ngồi phía sau cũng học và ngiệm dc những cái sai của ng lái, coi như dc gấp 2-3 thời gian học ...
Hồi mình học, 4 đứa học 1 xe, hên là do sắp dc học xe Zace luôn nên lên xe quen xe và điểm canh như xe thi, coi như học dc gấp 4 lần thời gian với giá 5tr8.
1v1 bác học 1h thì chạy được 1h. Còn học với 4-5 người thì bác chỉ được chạy vài chục phút, lúc người khác chạy bác ở đằng sau thì học được cái gì ngoài nghe ông thầy nói. "học hay không bằng quen tay" đó bác.

Hạng B2
14/12/14
319
4.340
93
Moon
1v1 bác học 1h thì chạy được 1h. Còn học với 4-5 người thì bác chỉ được chạy vài chục phút, lúc người khác chạy bác ở đằng sau thì học được cái gì ngoài nghe ông thầy nói. "học hay không bằng quen tay" đó bác.

Vậy là bác bậy, em 4 ng học chạy 1 buổi 4h thì mỗi ng chạy 1h và chỉ trừ giờ học là 1h của mỗi ng.
Mình học ở Bách Việt, mỗi ng có 16h ngoài đường + xa hình là cầm lái đủ 16h ko thiếu 1 phút.
Nhóm mình học 4 đứa tính ra mỗi đứa hơn 40h ngồi trên xe học được từ những ng khác ko ít.

Còn mấy trường dạy kiểu tính giờ ngồi trên xe chứ ko tính giờ cầm lái như bác nói thì ... mình chịu.

Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Vậy là bác bậy, em 4 ng học chạy 1 buổi 4h thì mỗi ng chạy 1h và chỉ trừ giờ học là 1h của mỗi ng.
Mình học ở Bách Việt, mỗi ng có 16h ngoài đường + xa hình là cầm lái đủ 16h ko thiếu 1 phút.
Nhóm mình học 4 đứa tính ra mỗi đứa hơn 40h ngồi trên xe học được từ những ng khác ko ít.

Còn mấy trường dạy kiểu tính giờ ngồi trên xe chứ ko tính giờ cầm lái như bác nói thì ... mình chịu.
Cái này đúng nếu như bác có thời gian rãnh, lần học cả buổi hoặc nguyên ngày do thời gian chờ trên xe khá lâu để đến phiên mình lái, khi xưa mình học ở Tiến Đạt Củ Chi cũng vậy, lần học mất cả buổi, gần thi mất cả ngày chạy từ Tân Phú lên Củ Chi do thay nhau cầm lái. Đúng như bác nói, có lái mới tính giờ nên cũng không thành vấn đề gì.

Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113

Vậy một buổi học của bác dài đến 4-5h. Cả ngày trời ngồi trên xe, mất thời gian lắm bác.