Hạng B2
8/1/15
205
207
43
Mình học bằng lái thông qua người quen trong cty nói là có thằng em đang dạy Hoàng Gia nên mình không đăng ký qua trung tâm (bên Nguyễn Thiện Thuật) mà đăng ký qua "thầy" đó, trọn gói là 8,5 triệu thay vì 10 triệu khi ĐK qua Trung tâm. Sau khi thi đậu, có bằng mình mới phát hiện ra chuyện như sau.

Mình chỉ cảnh báo với bác nào muốn học ở Hoàng Gia, vì ở HG có 1 hoặc 1 vài nhóm "thầy" bên ngoài lấy danh nghĩa là Hoàng Gia, tính chất của nhóm này là có 1 thầy đang dạy ở Hoàng Gia thật, tự mở 1 nhóm với các "thầy" ở đâu đâu dạy học viên, xe thì có lúc lấy xe của Hoàng Gia (có dán logo HG) lúc thì lấy xe ngoài, khi dạy không mặc đồng phục, không đeo bảng tên. Khi luyện thi thì không trực tiếp kèm học viên mà nhờ người khác kèm, nên người học không được chỉ dạy tận tình, tiền nong thì mập mờ.
Mình thi đậu cũng nhờ tự học lý thuyết và tự luyện tập lái xe thêm ở nhà

Điều đáng nói ở đây là các nhân viên đăng ký bên TT cũng biết chuyện này, họ cũng khuyên mình nên ĐK tại TT mới đúng là chất lượng của Hoàng Gia. Vì khi thi, mình thấy học viên khác được thầy chỉ bảo tận tình hơn, quan tâm, chỉ mẹo mình kỹ hơn, lo lắng cho học viên hơn, còn mình thì tự thân vận động là chính

Tốt nhất khi đi học lái xe, đến tận Trung tâm mà đăng ký. Cũng may bằng cấp do HG cấp, đến tận TT lấy, nhớ hôm đó là 29.4. Có bằng đi chơi lễ 30.04 và 1.5luôn :D Cám ơn HG

Em cũng học HG đây, lúc học cũng nghe ông thầy nói vụ này. Cái này em nghĩ nên dành cho những người ít thời gian, hoặc đã biết lái xe. hoăc chỉ học cho có bằng rồi về nhà tự tập sau. tự học lý thuyết.
Rẻ hơn trong trung tâm 2-2.5tr mà học khoảng 10h thôi. Học kiểu này có khi được ông thầy kèm hướng dẫn tận tình hơn. Học trung tâm thì ít nhất 3 thầy. Đường Trường, Sa Hình Tập, bãi cảm ứng.

PS: Mấy ông thầy còn có chương trình bao đậu nhé các bác. LT va TH luôn. em bị gạ mà em không đăng ký, tự học tự thi. xém rớt bài de xe vào chuồng :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/3/08
142
103
43
46
Em cũng học HG đây, lúc học cũng nghe ông thầy nói vụ này. Cái này em nghĩ nên dành cho những người ít thời gian, hoặc đã biết lái xe. hoăc chỉ học cho có bằng rồi về nhà tự tập sau. tự học lý thuyết.
Rẻ hơn trong trung tâm 2-2.5tr mà học khoảng 10h thôi. Học kiểu này có khi được ông thầy kèm hướng dẫn tận tình hơn. Học trung tâm thì ít nhất 3 thầy. Đường Trường, Sa Hình Tập, bãi cảm ứng.

PS: Mấy ông thầy còn có chương trình bao đậu nhé các bác. LT va TH luôn. em bị gạ mà em không đăng ký, tự học tự thi. xém rớt bài de xe vào chuồng :D
bao đậu lý thuyết thôi chứ và đường trường chứ Sa Hình thì phải tự thân vận động thôi bác có chăng thì có chiêu dùng mobil khi thi thôi nhưng em nghĩ cũng rối.
cái quan trọng là các bác đăng ký học trường nào mà có sân cảm ứng để được chạy nhiều thì khi thi đỡ rớt hơn còn đăng ký mấy trường mà k có sân cảm ứng gần ngày thi họ dẫn lên cho dợt 1 , 2 tiếng thì khi thi run lắm.
em học trường an ninh sân cảm ứng là sân thi luôn rãnh rãnh cứ lên chạy tẹt ga 18/7 này em thi rùi.

Hạng B2
8/1/15
205
207
43
bao đậu lý thuyết thôi chứ và đường trường chứ Sa Hình thì phải tự thân vận động thôi bác có chăng thì có chiêu dùng mobil khi thi thôi nhưng em nghĩ cũng rối.
cái quan trọng là các bác đăng ký học trường nào mà có sân cảm ứng để được chạy nhiều thì khi thi đỡ rớt hơn còn đăng ký mấy trường mà k có sân cảm ứng gần ngày thi họ dẫn lên cho dợt 1 , 2 tiếng thì khi thi run lắm.
em học trường an ninh sân cảm ứng là sân thi luôn rãnh rãnh cứ lên chạy tẹt ga 18/7 này em thi rùi.

Thực hành: thì em chưa biết trợ giúp sao. nghe ông thầy nói trợ giúp bằng điện thoại, và ngồi trên phòng điều khiển làm gì thì không biết vì chưa thử ;). em thấy nhiều chị em có thầy nhắc chạy lúc nào cũng đậu và ngược lại :).
Lý thuyết: Thì ông giám khảo trước khi chấm điểm chình lại câu sai :)...
Đường trường thì khỏi lo: cái này không đậu thì không có bằng là phải rồi.

Học HG thì cũng chỉ tập sân cảm ứng thi 2h ah bác ơi, không chắc phải bỏ tiền thêm tập (400k/1h).

Hạng B2
17/3/08
142
103
43
46
8,5 triêu có bao lý thiết ko vậy mấy bác?
cái này bác phải hỏi kỹ à vì học phí tùm lum lắm
lý thuyết thì nên học đi bác ui sau này ra đường còn biết mà chạy với lại có bắt tầm bậy thì còn đường mà chiến.

Hạng B2
17/3/08
142
103
43
46
Thực hành: thì em chưa biết trợ giúp sao. nghe ông thầy nói trợ giúp bằng điện thoại, và ngồi trên phòng điều khiển làm gì thì không biết vì chưa thử ;). em thấy nhiều chị em có thầy nhắc chạy lúc nào cũng đậu và ngược lại :).
Lý thuyết: Thì ông giám khảo trước khi chấm điểm chình lại câu sai :)...
Đường trường thì khỏi lo: cái này không đậu thì không có bằng là phải rồi.

Học HG thì cũng chỉ tập sân cảm ứng thi 2h ah bác ơi, không chắc phải bỏ tiền thêm tập (400k/1h).
thì em có nói là trợ giúp bằng phone nhưng em thấy như vậy cũng rối thà mình chủ động vẫn hơn.
em đảm bảo học trường an ninh chạy sa hình là thoải mái không giới hạn times chỉ sợ mình không thu xếp được công việc thôi ( bác nào muốn học em chỉ cho học phí cũng rẻ nếu đi đúng đường ) mà đã chạy sa hình nhiều thì khi thi xác suất rớt là rất thấp.

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
trường Tiến Bộ dạy ok không các bác? Mún đăng ký cho bà xã đi học mà lăn tăn qúa, nghe nói toàn xe cũ.

Hạng B2
15/12/14
364
212
43
34
trường Tiến Bộ dạy ok không các bác? Mún đăng ký cho bà xã đi học mà lăn tăn qúa, nghe nói toàn xe cũ.
Tiến Bộ :học phí cao mà chảnh thấy nghét ,nên học Hoàng gia .