Hạng B1
9/4/13
86
598
63
Cuối năm mà phải đi căng băng rôn, mệt vãi các bác ạ. Tội nghiệp các ace mua nhà Palm Heights của cdt liên doanh Nam Rạch Chiếc - Keppel Land bị lừa sụt tầng. Mua lầu 14 thành lầu 13, mua lầu 5 thành lầu 4. Đắng lòng các bác ạ. Sao bao nhiêu thời gian, buổi họp, hứa hẹn từ ban lãnh đạo Keppel Land, cuối cùng ép dân đóng hết tiền nhận nhà, ai không đóng thì phạt lãi suất cho vay của ngân hàng + 2%. Gần Tết luôn quá ác!

Trước giờ em rất thần tượng các dự án của Keppel Land mà sau vụ này thì nên cẩn thận các bác ạ. Khi mua nhà Keppel Land, tránh hẳn các lầu có số xấu và trên dưới đó 1 tầng, phòng khi họ thay đổi số lầu thì toi. Các nhà đầu tư mà ôm các căn lầu xấu thì sau này hơi khó ra hàng nhé.
Các ace môi giới lưu ý điều này khi tư vấn khách nhé: các dự án sắp tới đều sẽ gặp vấn đề như vậy nhé. Tốt nhất là bắt CDT họ cam kết, không thì họ hay chèn điều khoản bất lợi cho khách mua như là kiểu số nhà chỉ là tạm thời, có thể sẽ thay đổi sau này theo quy định nhà nước, bla bla bla…

Các dự án chưa bàn giao cần lưu ý sắp tới của Keppel Land:
  1. Palm Garden Q2
  2. Palm Spring Q2
  3. Saigon Sport City Q2
  4. Celesta Rise Q7
  5. The Infinity Q7
  6. The Loft Q7

Em sẽ tường thuật lại quá trình đấu tranh với Keppel Land và thâm cung bí sử, cách làm việc của họ trong vấn đề này cho mọi người nắm mà sau này không mất lừa họ nhé. Ai quan tâm thì xin 1 like để em sắp xếp thời gian cào phím tiếp nhé Chuyện dài nhiều tập!
Cẩn thận khi mua căn hộ Palm Heights của cdt Keppel Land.

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Vụ này bị thanh tra xây dựng ép đẩy xuống 1 tầng.
Chắc giờ khắc phục bằng cách đổi thành 12b và 3b quá

Hạng D
28/6/13
1.019
1.256
113
HCM
Em thấy nhiều bác nhận Palm Heights về ở rồi. Công nhận mua hàng cao cấp mà dễ tính. Đường vô khu như thế mà cũng chịu đóng gần 50% để nhận nhà.

Hạng D
14/8/17
1.042
1.452
113
42
Mình từng bán các dự án Keppel Land, mình rất mệt mỏi cách làm của nó từ booking, lấy căn cho khách và nhận phí. Mang tiếng CĐT nước ngoài mà hành xử kiểu quan liêu và mắc dịch với các đại lý:
  • Quy trình book rất rườm rà, dễ gây lỗi. Mà CĐT nó gây lỗi, lại hành đại lý bắt sửa sai.
  • Sales CĐT tự ý cướp khách của đại lý và cắt phí.
  • Trả phí chia nhiều đợt và rất lâu.
Vì nó có đội sales riêng, nó làm nhiều chiêu trò để các sàn tự triệt tiêu lẫn nhau, rồi thịt những thằng còn lại. Như Empire City, rồi sắp tới là Celesta Rise.
Nên sau này em rút kinh nghiệm đánh dự án Keppel. Khách rất thân mới giới thiệu Keppel, còn khách lạ hướng dự án khác.

Hạng B2
9/6/16
436
1.113
93
TPHCM
Em thấy nhiều bác nhận Palm Heights về ở rồi. Công nhận mua hàng cao cấp mà dễ tính. Đường vô khu như thế mà cũng chịu đóng gần 50% để nhận nhà.
Em đá banh sân trong Palm đi cái đường nản luôn.