Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Chào các bác, lâu ko hoạt động lại. Tình hình là mới đi Long Xuyên về, đường xuống cấp quá. Một số đoạn xuống cấp trầm trọng các bác lưu ý khi đi trời mưa hoặc buổi tối (đen nhất là mình đi ngay lúc mưa và tối, sụp 2 ổ gà :():
- QL 80 đoạn từ Lai Vung về cầu Vàm Cống
- Đường cầu Vàm Cống - cầu Cao Lãnh
- Cầu Vàm Cống ra ngã 3 Lộ Tẻ (cực xấu, ổ trâu ổ voi, nhưng được cái dòng xe đi chậm nên ko bị chủ quan)
- Ngã 3 Lộ Tẻ vào trung tâm LX (chiều ngược lại thì ko xấu): ko hẳn là xấu nhưng có 1 chỗ có ổ gà khá lớn, sát con lươn, hình như loanh quanh công viên Mỹ Thới
Còn có 10 ngày nữa là lễ nên sợ là ko sửa kịp zzz.

Cẩn thận QL 80 và đường cầu Vàm Cống-Cầu Cao Lãnh xuống cấp khi đi chơi lễ 2/9/23
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
Đoạn này gồm 2 chặng, chặng đầu từ cầu Cao Lãnh tới đầu CT Lộ Tẻ - Rạch Sỏi, đoạn này 2 lane, có dãy phân cách cứng nên max 90, không cấm xe máy, đường lâu lâu có khúc xấu tí nhưng nhìn chung vẫn đi tốt. Từ khúc đường Lộ Tẻ - Rạch Sỏi cấm xe máy, max 80 thì ối trời ơi, ổ gà, mố cầu liên tục, ai đi nhanh qua khúc này chỉ có bay xe, đó đã là đã dặm vá, sửa tạm mấy ổ trâu rồi đó. Đến sợ con đường này.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Đoạn này gồm 2 chặng, chặng đầu từ cầu Cao Lãnh tới đầu CT Lộ Tẻ - Rạch Sỏi, đoạn này 2 lane, có dãy phân cách cứng nên max 90, không cấm xe máy, đường lâu lâu có khúc xấu tí nhưng nhìn chung vẫn đi tốt. Từ khúc đường Lộ Tẻ - Rạch Sỏi cấm xe máy, max 80 thì ối trời ơi, ổ gà, mố cầu liên tục, ai đi nhanh qua khúc này chỉ có bay xe, đó đã là đã dặm vá, sửa tạm mấy ổ trâu rồi đó. Đến sợ con đường này.
Không kịp nghe lời bác thì chắc mai em đi đến đó đã phóng như cao tốc rồi hú vía

Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
Không kịp nghe lời bác thì chắc mai em đi đến đó đã phóng như cao tốc rồi hú vía
Em mới đi Rạch Giá tuần trước nên cập nhật luôn. Đi vắng lắm nhưng không dám đi nhanh, qua mố cầu mà không thắng kịp là người ngồi sau chỉ có say sml. Mà đường này hư vỏ xe là chịu, không hề có làn khẩn cấp nên cẩn thận với các tuyến này và đi ban ngày cho đỡ.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Em mới đi Rạch Giá tuần trước nên cập nhật luôn. Đi vắng lắm nhưng không dám đi nhanh, qua mố cầu mà không thắng kịp là người ngồi sau chỉ có say sml. Mà đường này hư vỏ xe là chịu, không hề có làn khẩn cấp nên cẩn thận với các tuyến này và đi ban ngày cho đỡ.
Chết thật cảm ơn bác, con xe em sedan mà ngu là có ngày hỏng cả gầm lẫn vỏ!
Đường miền nam suốt đời không bằng miền bắc nhỉ
Bọn quản lý địa phương miền nam không bao giờ có ý nghĩ làm 1 cái gì đó cho đàng hoàng hay sao ấy

Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
Bọn quản lý địa phương miền nam không bao giờ có ý nghĩ làm 1 cái gì đó cho đàng hoàng hay sao ấy
Bác mà hỏi sẽ nhận được câu, trong Nam ao hồ nhiều, đất có độ sụt lún cao nên xây đường cũng khó hơn.

Hạng D
3/1/16
1.106
758
113
Theo kế hoạch trong Quý IV/2023 sẽ thảm nhựa tuyến cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi, hiện nay tuyến đường này đang chờ lún nên tang hoang.

Hạng C
29/10/17
822
3.820
93
Biên Hòa
Theo kế hoạch trong Quý IV/2023 sẽ thảm nhựa tuyến cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi, hiện nay tuyến đường này đang chờ lún nên tang hoang.
Đây là sự nguỵ biện cho chất lượng đường tồi tệ thui bác ơi, vì khi thiết kế và dỡ tãi thì thời điểm đó xem như nền đã cố kết và tắt lún rồi, chỉ có làm láo nên mới nói chờ lún thôi

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Tiền đâu mà làm đàng hoàng bác, làm cả năm chỉ được giử lại có 13% nuôi bộ máy chắc còn chưa đủ.