Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
26/8/12
378
389
63
51
Gần đây xuất hiện các bài báo PR cho BĐS (như là đầu cơ đang quay lại, bđs ấm dần lên, sắp có cơn sốt, v.v.), chủ yếu nhằm mục đích PR cho các dự án mới của các anh lớn (chắc ai cũng biết các anh nào). Các anh nhỏ vì vậy cũng đồng loạt bung hàng ăn theo mà khỏi tốn tiền PR.

Theo nguyên tắc bất di bất dịch của kinh tế học, cung tăng thì giá phải giảm. Giá giảm không ai đi đầu cơ. Để xem bây giờ số lượng cừu non tăng hay giảm so với thời bong bóng (à sorry, mà đã hết thời bong bóng đâu nhỉ?).

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.499
113
Sài Gòn
Gần đây xuất hiện các bài báo PR cho BĐS (như là đầu cơ đang quay lại, bđs ấm dần lên, sắp có cơn sốt, v.v.), chủ yếu nhằm mục đích PR cho các dự án mới của các anh lớn (chắc ai cũng biết các anh nào). Các anh nhỏ vì vậy cũng đồng loạt bung hàng ăn theo mà khỏi tốn tiền PR.

Theo nguyên tắc bất di bất dịch của kinh tế học, cung tăng thì giá phải giảm. Giá giảm không ai đi đầu cơ. Để xem bây giờ số lượng cừu non tăng hay giảm so với thời bong bóng (à sorry, mà đã hết thời bong bóng đâu nhỉ?).
Hoàn toàn đòng ý, đỉnh nhất là cụ The Vít ta. Em choáng với cái giá sale chào.

• Like
Reactions: banhduc6
o0o confirmed
Hạng C
5/6/10
808
119
43
33
HCM

bác nói đúng
Tất cả các bài viết báo là được trả tiền bởi CĐT để PR mà...

• Like
Reactions: steve_co
Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
Nợ công theo báo cáo chính thức thì ngấp nghé 65% GDP, thực tế chắc gấp 2 lần quá ! hehe!

Nhà nước ko có tiền tăng lương 2015 theo đúng quy trình!

Căn hộ mác "cao cấp" thì bung hàng khủng! vấn đề là ai mua? mua làm gì lúc này? tiền đâu mua?

Hết thời đầu cơ thì các bác ấy kêu gọi mở cho ngừoi nước ngoài được sở hữu nhà tai VN!

Thực tế là nhu cầu dân VN an cư là cực lớn với đa số công chức có nhu cầu mua nhà / căn hộ tầm ko quá 1 tỷ (trả góp) mà đi làm bằng xe máy tầm 30phut' !

Đây mãi mãi là ước mơ và mơ ước ! vì cái chi phí và thủ tục sẽ làm cho ước mơ ấy khó hiện thực! Hơn nữa quỹ đất tại HN, SG hết rồi!

Ngay cả các đề án xây dưng bv Ung Bứu 2 để giảm tải cho bv bây giờ cũng chưa đến đâu!

Tập Lái
8/10/14
1
11
3
55
Nguoi co nhu cau se co nhieu chon lua hon truoc. Thong tin se da chieu hon truoc

Hạng F
29/8/07
8.017
26.369
113
Không biết ảo hay ko mà thằng bạn em tìm mua mấy tháng ko có từ Vista cho tới Estella. Toàn nhà thứ cấp bán lại, giá cao, view xấu.
Em ko tin mấy bài báo PR, nhưng đến khi đi tìm thực tế cũng khá khó khăn. Trừ khi mình chấp nhận giá phi lý.
Buổi tối nhìn lên Vista, Estella thì chả đươc bao nhiêu căn sáng đèn. Ko biết những căn chưa mở đèn vô chủ hay là sao nữa. Khó hiểu.
Hoàn toàn đòng ý, đỉnh nhất là cụ The Vít ta. Em choáng với cái giá sale chào.

• Like
Reactions: steve_co and selene
Tập Lái
7/10/14
0
29
12
Hồ Chí Minh
Không biết ảo hay ko mà thằng bạn em tìm mua mấy tháng ko có từ Vista cho tới Estella. Toàn nhà thứ cấp bán lại, giá cao, view xấu.
Em ko tin mấy bài báo PR, nhưng đến khi đi tìm thực tế cũng khá khó khăn. Trừ khi mình chấp nhận giá phi lý.
Buổi tối nhìn lên Vista, Estella thì chả đươc bao nhiêu căn sáng đèn. Ko biết những căn chưa mở đèn vô chủ hay là sao nữa. Khó hiểu.

bác để ý kỹ cái cửa kính cửa Vista, tất cả đều có tráng lớp chống nhiệt màu xanh lá, và có rèm.
Rèm loại 2 lớp nên nếu kéo lại sẽ không thấy ánh đèn, bác có thể xem vào ban ngày xem căn nào có rèm căn nào không.

còn nếu không bác chờ ban đêm, nhưng ban đêm bác phải nhìn kỹ 1 chút.

Tương tự với Estella.

• Like
Reactions: selene
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn

Em nghĩ là bởi vì giờ ai cũng kêu hàng bung ra nhiều, nhất là căn hộ cao cấp, nhưng toàn hàng 2-3 năm nữa mới xây xong. Trong khi cái đám Vista, Estella đã có sẵn và cũng đã giao nhà hơn 2 năm trước, dù gì từ lúc mở bán tới nay đã tầm 5 năm thì bán lai rai cũng gần hết rồi. Hiện tại vì q2 chỉ có đám này được coi là ok nhất nên cho thuê cũng được giá, do đó ít người bán lại giá rẻ (rẻ quá thôi để đó cho thuê cho xong).

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn

Em nghĩ là bởi vì giờ ai cũng kêu hàng bung ra nhiều, nhất là căn hộ cao cấp, nhưng toàn hàng 2-3 năm nữa mới xây xong. Trong khi cái đám Vista, Estella đã có sẵn và cũng đã giao nhà hơn 2 năm trước, dù gì từ lúc mở bán tới nay đã tầm 5 năm thì bán lai rai cũng gần hết rồi. Hiện tại vì q2 chỉ có đám này được coi là ok nhất nên cho thuê cũng được giá, do đó ít người bán lại giá rẻ (rẻ quá thôi để đó cho thuê cho xong).

• Like
Reactions: Minhquan2008
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.499
113
Sài Gòn
Theo em cảm nhận, anh em ta, những thằng có thời gian lên đây chém gió thì ngân sách có hạng. Mua gì thì cũng phải si đi tính lại, thấy vô lý thì ếch thèm, hoặc để đó nghiên cứu tiếp. Chứ một bộ phận không có thời gian lên đây thì đa phần từ giàu đến siêu giàu, hễ thấy đẹp, lạ, là quất ngay, không quan tâm lắm về giá trước đây và sau này. Thậm chí còn mua theo số lượng. Thành phần này anh em ta đấu không lại. (ngoài í đông như quân nguyên)

Thành phần thứ hai là ôm nguyên sàn của các cty. Giá chủ đầu tư công bố 4 tỷ, họ mua lại nguyên sàn giá 3 tỷ. Thế là ôm bỏ đó chờ cơ hội bung hàng giá = giá công bố hoặc cao hơn. Thành phần này ta cũng đấu không lại.

Ôi đệch, khổ thân.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.